พี่ๆ คับ ช่วยหน่อย..อยากทราบว่า ติดแก๊ส NGV อ่ะ ..

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย mannyba, 8 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mannyba

mannyba New Member Member

68
    0
    0

..อยากทราบว่า ติดแก๊ส NGV

รถที่มีเทอร์โบ จะเปี่ยน blow off valve เป็นของแต่ง ไม่ได้หรอคับ

_____ แล้ว blow โรงงาน กับ blow แต่ง แตกต่างกันอย่างไรมั่งอ่ะคับ ..?

ขอบคุนคับ

2. mannyba

mannyba New Member Member

68
    0
    0
    เ อานี่ มาฝ าก. . พี่ๆ ดูกั น ยัง แค รป '

)))))

[media]http://www.youtube.com/watch?v=HCD63w3l2UQ&feature=related[/media]

((((

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ไม่ค่อยรู้เรื่อง Gas มากนักนะครับ.....
    NGV กับรถ Turbo และ Blow Off Valve

ผมว่า ทำความเข้าใจกับ Blow Off ก่อนดีกว่านะครับ......
    Blow Off Valve มี 2 แบบใหญ่ๆ นะครับ.....
    1. คือแบบต่อวน เอาอากาศที่ Blow ทิ้ง มาปล่อยหน้าใบ Turbine
    เหมือนเอาอากาศกลับไปใช้ใหม่
    2. แบบคายอากาศทิ้ง ไปเลย.......

ส่วนมาก ของโรงงานมาจะเป็นแบบต่อวน...... แต่ของแต่งก็ไม่ใช่ว่าไม่มีแบบต่อวน
    มีหลายยี่ห้อที่ทำไว้เพื่อเครื่องยนต์หรือจุดประสงค์บางอย่าง

การที่บางครั้ง ใส่ Blow Off แบบคายทิ้งกับงาน Gas แล้วเครื่องยนต์มีปัญหา
    เพราะ Blow Off Valve ก็จะคายอากศบางส่วนที่มี Gas ผสมอยู่ทิ้งออกไป
    ทำให้เครื่องยนต์ได้รับ Gas ไม่เพียงพอ......... น่าจะเป็นเรื่องนี้..........

อิอิ
    ตอบมาก เดี๋ยวถูกด่า......... ไปล่ะ..... :D

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    มันต้องใส่ได้สิครับ ไอ้ bov. แบบคายทิ้งเนี่ย :rolleyes:

5. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    ผมว่าเปลี่ยนได้ถ้า gas เป็นระบบหัวฉีด

6. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ถ้าเครื่อง เทอร์บี้ ที่ใช้ AFM แบบ hot-wire เมื่อเปลี่ยน BOV แบบคายทิ้ง ไม่ว่าจะใช้น้ำมัน ก็อาจจะมีปัญหาเบาดับได้เหมือนกัน ถ้าปรับตั้งระบบการทำงานมันไม่ดี :D

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ใส่เลยครับ.............. :D

ถอกกกกกกกกก.......... เอ๊ย......... ถูกครับพรี่..... :D

:D ถอกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เอ๊ย....... ถูกต้องคร๊าบบบ :D

8. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    รู้อย่างเดียวว่าประหยัด.....................อิอิอิ

9. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    แล้วถ้ารถNAอยากติดบ้างอ่ะครับ อิอิ:rolleyes:

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D พรี่ Peng อยากติด Blow Off หรือ Gas ล่ะครับ..... :D

11. madboy

2,808
    11
    38
    หรือว่า ติ๊กเกอร์ "เมียดุ" :D

12. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    Blow Offอ่ะครับ แก๊สค่าติดปาไปเจ็ดหมื่นแล้ว ไม่ไหวอ่าครับ
    แต่ติดสาวๆนี่ก็......แต่ว่าเด๊ยวติดคุกมืดอีก

13. PeNgMaN

3,101
    51
    48
    เปลี่ยนเป็น สติ้กเกอร์"เกือบโสด"ดีก่า อิอิ:eek::D

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม..........
    รถพรี่ peng เป็นเครื่อง turbo แล้วเหรอครับ ถึงจะติด blow off valve

:rolleyes:

15. madboy

2,808
    11
    38
    อืมมมมเอาอีกอันด้วย "เกือบซิง" :D:D:D

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ขอน้องโตร้ง ด้วยคร๊าบบบบบบบบ :D

17. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    งิงิงิงิงิ รู้อย่างเดียวแบบ นั้นเลยว่าประหยัด

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D เพราะนนท์ มีเงินเหลือพาสาวๆ ไปกินข้าวววววว :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้