**ผมขอร้องนะครับ วัยรุ่นขาซิ่งทั้งหลายในซอย วงศ์สว่าง7**

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย flatline, 6 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. flatline

flatline New Member Member

40
    3
    0
    เอากันแบบเนื้อๆเลยนะ

เรื่องก็มีอยู่ว่า ประมาณเดือนที่แล้ว ได้มีกลุ่มคนในซอยออกมาขู่ผม ว่าให้ขับรถเบาๆ เนื่องจากเสียงดังรบกวน

ผมก็ถามว่าดังยังไงหรอ ในเมื่อผมขับในซอยแบบคลานต้วมเตี้ยมรถจะดับไม่ดับอยู่แระ เค้าก็บอกว่าไม่รู้ แต่เค้าได้ยินเสียง และมั่นใจว่าเป็นรถผม (เออ เอากะแม่ง) และนับจนถึงวันนี้ รถผมมีรอยขูด 2 รอบแล้วนะครับ

ซึ่งผมกล้าพูดเลยว่ารถผมเสียงดังจริง เพราะรถท่อตรง แต่ผมไม่เคยขับโชว์พาวในซอยนี้ และตลอดเวลาที่ผ่านมา1เดือน ผมได้ยินเสียงรถโชว์พาวมากมายในซอยนี้ ซึ่งส่วนมากเป็นขาจร(เช่น ไปเมามาซัดมาส่งเพื่อน ไม่ได้ขับมาประจำ) ซึ่งผมออกไปดูทุกครั้งนะครับ รถบางคันติด rc.web ด้วย
    ผมถึงมาโพส ขอเถอะท่าน รถผมเสียหายในสิ่งที่เกิดจากพวกท่านมาแล้ว ถ้าใครมีปัญหาใดๆ ติดต่อผมได้ตามเบอร์ด้านล่างนี้ รูปรถผมมีให้ดูข้างๆครับ

-- สถานที่ ซ.วงศ์สว่าง7 ถ.วงศ์สว่าง

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Bianconeri

Bianconeri New Member Member

9
    0
    0
    เคยอยู่ 1ปี สมัยเรียน,มหาลัยแถวนั้น ซอยก็โครตจะแคบ จะซัดกันไปทำด๋อยอาไรนะ
    เด่วก็ทะลุตรงหักศอกหรอกนั่น

3. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ผมว่าเค้าซัดกันเพราะโชว์ว่ารถ 1000 ม้า

พูดเล่นครับ นั่นซิ

4. งั้นก็ซวยไปคับ อยู่ในซอยนั้นประจำด้วย ต้องรับหน้าเสื่อก่อนเพื่อนเลย คงจะไปหวังอะไรก็ไอ้พวกขาจรไม่ได้หรอกคับ

5. flatline

40
    3
    0
    ถ้ารถผมไม่โดนขูด ก็คงไม่มาโพสหรอกครับ ผมไม่อยากมีเรื่องกับคนในซอย จึงมาโพส เพื่อขอความเห็นใจขาซิ่งในซอยทั้งหลาย

6. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้าเจอแบบนี้ก็มึนไปครับ ถ้าเป็นขาจรแล้วท่อดังๆผ่านมาก็ไม่รู้ว่าจะบอกคนอื่นยังงัยว่าเราไม่ได้ทำ

ถ้าแก้ปัญหาที่ต้นเหตุ เพราะคนแถวนั้นแรงจริงๆ ก็ใส่พักกลางดีกว่าครับ ผมว่ามันไม่คุ้มกับรอยที่ได้มา

7. flatline

40
    3
    0
    คับอันนี้เข้าใจครับบ

แต่ผมรับไไม่ค่อยจะได้อะคับ(ควานรุสึกส่วนตัว) ทั้งๆที่ผมไม่ได้ทำ แล้วให้ผมต้องไปลงทุนทำรถ แล้วยังต้องมานั่งฟังเสียงขาซิ่งทั้งหลาย

อีกอย่างนะครับ คำว่าขาจรนี่ ก็ไม่ใช่ว่ามาแล้วหายนะครับ อาทิดนึงจะโผล่มาประมาณ2-3ครั้ง มาชัวรๆเลยคือวันศุกร์ อย่าถึงขั้นให้ผมต้องระบุทะเบียนรถเลยนะครับ ผมมาขอดีๆ

8. K.June

K.June New Member Member

56
    6
    0
    ผมก็ เป้น แบบ พี่ เลยอะ แต่ที่ผมเจ็บใจมากกว่าคือ คน ที่ ว่า นั้น รถแม่งเสียงดังกว่า ผมอีก

9. เซงแทนครับ

แบกหน้ารับทั้งที่ไม่ด้ายทำ

10. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เซงแทนครับ

11. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    วันหลังชวนมันนั่งกินเบียร์ ในซอย แล้วบอกให้มันแหกตาดูว่าไม่ใช่รถเรา แค่นั้นจบ แถมได้เพื่อนใหม่ด้วยครับ
    ถ้ามันไม่เอาด้วยก็ช่างมัน แปลว่ามันจงใจเล่นเรา

12. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    เห็นใจเลยคับเคยเป็นแบบนี้โดนขูดซ้ำแล้วซ้ำเล่า ท่อดังเหมือนกันไม่ได้ซัดด้วยเวลาเข้าซอยบ้าน

ถ้ารู้วันเวลาที่เค้ามาก็ไปเรียกพวกนั้นมาดูเลยคับว่าไม่ใช่ เดินไปคุยสักหน่อย

ท่อดังก็จิงแต่เสียงนี้มันไม่ใช่รถเราบอกเขาไป ผูกมิตรไว้เหอะคับคนในซอยเดี๋ยวรถเรามันจะเป็นรัยอีก

13. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    ผมขอถามโง่ ๆ นะ

แล้วไอคนในซอยเนี่ย มันมีสิทธิอะไรมาขูดรถเราล่ะครับ

มันไม่เห็นเกี่ยวกันเลย เค้าแกล้งเราแบบนี้ได้ไง

งง

14. ใจเค้าใจเราครับ

15. muay_gd3

muay_gd3 New Member Lady Member

24
    0
    0
    บ้านอยู่ในนั้นช่ายป่าวคับเคยเห็นอยู่ รู้สึกท่อดังๆน่าจะเป็น cefiro สีเทาๆๆๆ นะถ้าไม่ผิด

16. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    น่าเห็นใจครับ

17. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    บอกได้คำเดียวว่าเซ็งแทน ครับ

18. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ทีหลังจอดรถไว้หน้าบ้านมันเลยคร้าบ เเล้วให้มันรอฟังดู ว่าไม่ใช่รถเราเพราะจอดอยู่คนบางคนมันก้อไม่ฟังเหตุผลหรอกคร้าบ เเม่งชอบเหมารวม คนประเภทนี้เเม่งไม่มีเหตุผลเอาซ่ะเลย

19. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    จับได้ตบเลยครับ ทั้งคนซัด คนขูด น่าเห็นใจ....

20. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    นั่นสิครับ เค้ามีสิทธิอะไรมาขูดรถคุณล่ะ เป็นผม แจ้งจับไอ้ตัวขูดน๊ะครับ เค้ารำคาญก็ควรใช้วิธีอื่นที่จะจัดการ ไม่ใช่มาขูดรถแบบนี้ มันดูป่าเถื่อนไปหน่อย

อีกอย่าง ผมว่าคุณไม่ลองหาวิธีอื่นให้ท่อคุณเงียบกว่านี้ไม่ดีกว่าเหรอครับ ไม่เช่นนั้นคุณก็อาจจะต้องมานั่งรับกรรมที่บางทีคุณไม่ได้ก่อมันโดยตรง :rolleyes:

ปล. หวังว่าคงไม่เคืองผมน๊ะ ผมออกความเห็นอย่างคนที่ต้องได้ยินเสียงจากท่อดังๆของรถซิ่งอ่ะครับ :rolleyes:

21. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ใช่ครับ จับเอาไอ้คนที่ขูดรถมาก่อนเลยดีกว่าครับ เพราะผมว่าคนที่ขูดรถคุณ มันสร้างความเดือดร้อนโดยตรงแก่คุณเต็มๆมากกว่านะครับ ส่วนพวกซิ่งเอาไว้ทีหลัง

22. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เมื่อก่อนต้องเข้าไปซอยนั้นบ่อยๆ หอเพื่อนที่ทำโปรเจคด้วยกันอยู่ในซอยนั้น
    ไม่เคยเอารถไปเลย ไม่ค่อยมีที่จอด แต่ซอยมันแคบจริงๆ

23. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
    ไอ้ตัวที่ขูดรถมันน่าโดนมากกว่านะครับ ส่วนรถท่อดัง ถ้าเราเปลี่ยนท่อให้เงียบลงมันก็จบ จะได้ไม่ต้องมาเครียดแบบนี้

24. flatline

40
    3
    0
    ขอบคุณนะคับ สำหรับความเห็น เรื่องคนที่ทำผมพอรู้ครับ แต่หลักฐานไม่มี และ ท่าทางมีเส้นสายพอสมควร ถ้าผมแจ้งตำรวจกลัวว่ามันจะหนักกว่านี้ และ คนที่อาศัยอยู่ซอยนี้บางส่วนก็รุว่าไม่ใช่รถผม ไม่อยากยอมใครง่ายๆครับ
    อีกอย่างรถผมก็เน่าพอสมควร ผมอยากให้คนที่ซัดๆหยุดมากกว่า มันรำคาญทั้งผมทั้งชาวบ้าน

เรื่องคนขูดผมเอาเรื่องแน่ ขอให้มันจะๆกว่านี้ซักหน่อย กำลังหาวิธีจับแบบคาหนังคาเขาอยู่

nuno69 ถูกใจสิ่งนี้
  25. AC93

AC93 New Member Member

98
    3
    0
    ไอ้พวกนี้มันอยู่ไปวันๆอ่ะคับไม่ค่อยมีความคิด

26. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    เห็นใจจขกท.ครับ มันน่าอึดอัดจริงๆ
    ถึงคุณไปทำท่อใหม่ ให้มันเงียบๆ คุณก็คงต้องไปป่าวประกาศให้คนในซอยรู้ว่ากรูทำท่อมาใหม่แล้ว ไม่งั้นถ้ามาคนอื่นมาซัดอีก คนในซอยก็ต้องคิดว่าเป็นรถคุณ เพราะเค้ามีอคติกับคุณไปแล้ว
    ส่วนคนที่ขูด มันก็ทำเพราะความหมั่นไส้ไม่ใช่เพราะมันเดือดร้อน เพราะถ้าเป็นความเดือดร้อนของประชาชนธรรมดา ก็น่าไปแจ้งตำรวจให้มาจับรถทีเสียงดังเกินกฎหมายดีกว่า
    ทางที่ดีที่สุด ผมว่าตอนนี้ก็คงต้องช่วยกันทำตามจขกท.บอกไปก่อนล่ะครับ

27. flatline

40
    3
    0
    เมื่อคืนมีน้องคนนึงโทมาหาผมเรื่องในกระทู้นี้แหละครับ ก็ขอขอบคุณน้องคนนั้นด้วยนะครับ คุยๆกันก็สรุปว่าไม่ใช่รถเค้า

ขอบคุณน้องด้วยนะครับ นับถือน้ำใจน้องครับ

28. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เห็นใจครับ กรรมเลยมาตกที่รถคุณเลย เวรจริงๆไอ้พวกนี้ (รถผมก็ท่อตรงแต่เวลาผมวิ่งในซอยก็คลานแทบจะดับเลย)

29. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    สู้ๆครับพี่...........

30. YO_B20

YO_B20 New Member Member

84
    4
    0
    เห็นใจครับ เหมือนแถวบ้านผม มีบ้านผมบ้านเดียวที่มีแต่งเข้าออกตลอด แต่ก้มีเสียงดังบ้างเป้นธรรมดา คนแถวบ้านก้มาบอกว่าเสียงดังเบาๆๆหน่อย
    หลังจากนั้นก้บอกเพื่อนเบาๆๆๆ ก้เบากันและ คะบ แต่ก้ยังมีคนมาว่าอยู่ ผมก้สงสัยช่วงนี้เพื่อนก็ไม่ค่อยมาผมเองก้ขับแบบคลานๆๆ ไม่ดัง อาไร
    จนหลังๆๆผมเริ่มรู้ละเป้น พวกขาจรนี้และคับ ไม่ก้อยู่หอ หลัง ซอยบ้าน ขับรถเสียงดัง แต่คนที่เค้าไม่รู้ก้มาว่าบ้านผม...เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้