มือใหม่ สงสัย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JJ555, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JJ555

JJ555 New Member Member

4
    0
    0
    อยากแต่งรถมีขั้นตอนอะไรบ้าง ไม่แต่งเครื่องนะครับ แต่งเอาสวยอย่างเดียว
    ช่วยบอกหน่อยอะไรทำก่อนทำหลัง อุปกรณ์ซื้อได้ที่ไหน แต่งร้านไหน
    เป็นรถรุ่นนี้ครับ

ขออภัยครับรูปไม่ขึ้น
    เป็นtoyota รุ่นตูดเป็ดนะครับ ที่เคยเป็นแท็กซี่เยอะๆนะครับ
    งบประมาณ 30,000ครับ
    รถเดิมสุดๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กรกฎาคม 2008
  2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ทำไมรูปขึ้นแต่แผ่นสีขาว

งง ครับ

--------------------------------

แต่ในเรื่องการแต่งรถนั้น สิ่งสำคัญคืองบประมาณครับ

งบประมาณคือเพดานบินของการแต่งรถเลย

3. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    อันดับแรก
    ล้อแม็กซ์ก่อนเลยครับ เอาลายที่ชอบ ดูแบบเยอะๆ ไปที่สนาม ลองเดินดูตามห้าง แถวสยามยิ่งแจ่ม
    ถ้าแม็กซ์นอกก็แพงหน่อยแต่คุณภาพมันดีกว่าอ่ะครับ

4. ดูไม่รู้ว่ารุ่นอะไร เห็นแต่สีขาว
    เอาว่า ถ้าเป็นรุ่นที่มีคลับอยู่ในนี้นะครับ
    ลองเข้าไปดูรูปรถสมาชิกคันอื่นๆก็พอเป็นแนวทางได้

ส่วนตัวผม ถ้าจะแต่ง คงเก็บเป็นก้อนแล้วเล่นของใหญ่ๆเป็นคราวๆไป
    พวกของจุกจิกจะหาทีหลังอ่ะครับ เพราะถ้าหาจุกจิกก่อนจะทำให้เก็บเงินไม่ได้ของใหญ่ซะที
    ดูแลสีสวยๆ ล้อแม๊กซ์เข้ากับรถ ฟิล์มแนวๆ โหลดนิดๆ หม้อพักปลาย เนี่ยสเต็ปเบื้องต้น

5. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เบื้องต้นเลยนะครับ ตามที่เค้าบอกกันแหละ. .

1. ล้อ (ของไทยมือ1 ของยุ่นมือสอง แนะนำดูในเวปนี้แหละ )
    2. โหลด (โช๊คเดิมใส่ปริงโหลด หรือไม่ก้อ โช๊คแต่ง มือ2 หรือมือ1 ตามงบท่าน แต่อย่าไปตัดสปริงเดิม)
    3. พักปลาย (แล้วแต่ชอบเสียง เพราะมันได้แค่เสียงจริงๆ - - )
    4. สีรถ (ต้องเนียนๆ อะ ไม่ใช่โทรมๆ = =" แบบรถผม 55 )..
    5. พวกของแต่งเช่น กันชนตัวนอก เบาะ หัวเกียร์ พวงมาลัย เข็มขัด เกจ์วัด เรือนไมล์ ไฟหน้า กรอบทะเบียน ลิ้น กระจัง บลาๆๆ จุกจิกมาก

ปล. นี่คือแค่รูปทรงนะคร้าบบบ ถ้าเครื่องด้วยคงต้องว่ากันอีกยาว

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    คิดงบประมาณมาก่อนคับ อย่างอื่นว่ากันทีหลัง

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ใหม่ๆก้อ ล้อ พอล้อแล้วก้อพวกชุดแต่งคับ แบบเรียบๆสวยๆดูได้นานคับ แล้วก้อหาสปริงโหลดใส่ซักชุดคับ ถ้าต้องการช่วงล่างที่ดีขึ้นก้อ ใส่โช้คแต่งไปคับ

8. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    ตอนนี้ขอแค่มีเงินเติมน้ำมันก็ดูเท่ห์หล่ะคร้าบบ อิอิ น้ำมันไรจะแพงขนาดดดดน้าน

แต่ถ้าเปนผมคง เปลี่ยนแค่ล้อกับท่ออ่ะครับภายนอก เริ่มแต่งแรกๆก็แค่เนี้ยจิงๆ

9. JJ555

4
    0
    0
    ขออภัยครับรูปไม่ขึ้น
    เป็นtoyota รุ่นตูดเป็ดนะครับ ที่เคยเป็นแท็กซี่เยอะๆนะครับ
    งบประมาณ 30,000ครับ
    รถเดิมสุดๆ

10. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    งบ 3 หมื่น แต่งสวย

ล้อแม็กซ์ครับ ถ้าเอาวงโตก็ตีไว้ซัก

15,000 - 20,000 บาทครับ พร้อมยาง

ที่เหลือหมื่นนึง ถ้าไม่เอาไปลงเครื่องเสียง

ก็ติดฟิล์มเท่ห์ๆ ใส่กันสาด

หรือไม่ก็ไปลงกับพวกกันชนกับสเกิร์ตครับ

11. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เปลี่ยนล้อก่อนคับ อันดับแรก รถบางรุ่น เปลี่ยนแค่ล้ออย่างเดียวก็สวยแล้ว step ต่อไปก็อาจจะใส่ ชุดแต่ง นิดหน่อย ก็พอ อย่าทำเยอะ เดี๋ยวจะไม่สวย

12. ถ้าเป็นผมงบ 30000 หมื่น อยากหล่ออย่างเดียว
    1.ล้อ คับ มือ2 ของแท้ ในเวปนี้สวยๆ ก็เยอะ
    2.โหลดนิดหน่อย พองาม
    3.ปลายท่อสักใบ
    3.ชุดเกราะ หล่อๆ สักชุด
    4.รู้สึกว่าตังค์น่าจะยังเหลือนิดหน่อย ติดฟิล์มด้วยก็ดี

13. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    อันดับ แรก >>> งบในเป๋าครับ อันนี้เรื่องใหญ่ ถ้างบ okแล้ว ก้เริ่มจาก max ก่อนลยครับ หาๆ สวยๆ ถูกๆใจ สัก ชุด

แล้วก็ภายนอกก็หาลิ้นต่อครับ ส่วนภายในหาเกจ์ สวยๆดูดีๆ สัก 4 ตัวมาวางเรียง กันแค่นี้ก็okแล้วคร๊าบ

14. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ง่ายๆนะ หาชุดแต่งใส่ แบบที่ชอบไปนะครับ กระจัง ลิ้น ไฟหน้า โคมเก่าก้อเปลี่ยน ซีนอนสักนิด แม็ก หน้ากว้างๆ โตๆสัก ชุด สีทั้งคันสดๆ แค่นี้ แจ๋วแล้วครับ แต่งบมันไม่พอที่ สามหมื่นนี่สิ

15. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    บริโภค Magazine ไทย-เทศ เป็นอาหารก่อนคับ

แล้วหลังจากนั้น Imaginary ทั้งหลายทั้งปวงจะตามมาเอง

ทีนี้ ก็มาถึง Money & Man & Power 555...

สนุกมากคับ

แต่ในที่สุด สูงสุดก็คือสู่สามัญคับ

16. JJ555

4
    0
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้