ek หม้อน้ำใหญ่ได้ไหมค่ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    รถekของพวกเราสามารถ ติดหม้อน้ำแบบเต็มหน้ารถ เหมือน accord ได้ไหมค่ะ หรือว่าติดพัดลมเพิ่มได้ไหม

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ต้องถามก่อนว่าติดทำไมครับ เครื่องร้อนเหรอครับ แก้ไม่หายเหรอครับ รถแข่งบางคันเค้าก็ครึ่งช่องเหมือนกันนะครับ นอกจากแข่งโหดจริงๆถึงขยายเป็นช่องเต็มๆ แต่ถ้าใส่เพื่อป้องกันพัดลมตาย ก็OKครับ เพราะครึ่งช่องถ้าพัดลมตัวเดียวตายก็จบเลย แต่ถ้าหน้าเต็มตาย ก็ยังมีอีกตัวเป่าก็ยังพอกล้อมแกล้มครับ แปลงใส่ได้หมดครับ

3. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28

รถใช้ทางไกลอะคะ ติดแก็สด้วย กลัวอย่างที่พูดเหมือนกัน

ถ้าเพิ่มพัดลมอีกตัวจะดีกว่าไหมค่ะ

4. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ใ ส่ ไ ด้ ค รั บ . . . . เ ค ย ใ ส่ เ เ ล้ ว ด้ ว ย

เ เ ล้ ว ย้ า ย เ เ ผ ง เ เ อ ร์ ม า ไ ว้ ข้ า ง ข้ า ง ห น้ า ห ม้ อ น้ำ

5. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ใช้ของอะไรมาใส่เลยได้บ้างครับ
    หรือต้องแปลง

6. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    รถที่ผมใช้ ติดแก๊สเหมือนกัน ต่อ เทอร์โมสตัส ตรงทำให้ พัดลมทำงานตลอด ความร้อนไม่ขึ้น ถึงขีดกลางเลย จากเดิม เกือบครึ่ง พัดลมถึงติด เรื่องระบบไฟก็ไม่กินมาก ใช้มานานแล้วไม่เห็นว่าพัดลมจะมีปัญหา แต่ถ้าฉุกเฉิน สลับเอาพัดลมแอร์ มาใช้ก่อน ได้ ดีกว่า เทอร์โทสตัส ไม่ทำงาน ใครจะรู้ว่ามะนจะต่อเมื่อไหร่ โอเวอร์ฮิต จบกัน ( อันนี้ช่างที่ผมไปทำรถมาเค้าบอกนะคับ เค้าเจอ Honda อาการแบบนี้มาหลายคันแล้ว)

7. Prince_ek

323
    57
    28
    สรุปคือ พัดลมติดตลอดไช่ป่าวค่ะ

8. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    คือ ต่อ เทอร์โมสตัท ของหม้อน้ำ ที่มีสองเส้นอะคับตรง ปั้มน้ำ หามีดปาด ทั้งสองเส้นแล้ว เอามา ต่อตรงไม่ต้องตัดนะคับ เพื่ออยากใช้แบบเดิมก็แก้ออก กระแสไฟก็จะ ไม่ผ่านตัวเทอร์โมสตรัท วิ่งตรงเข้าลีเลย์เลย ทีนี้ รีเลย์ของพัดลมก็จะ ต่อตลอด คับ พัดลมก็จะทำงานตลอดเช่นกัน หมั่นล้าง รังผึ้งแอร์ ด้วยนะคับ ใช้แปรงขนอ่อนๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้