เสียงดังจากห้องเครื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย m6827, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    ek ปี 96 เหยียบคันเร่งแล้วจะมีเสียงดัง แกร๊ก..... หน้าห้องเครื่อง พอถอนคันเร่งก็หาย ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เสียงวาวดังหรือเปล่าหว่า

แล้วเวลาติดเครื่องไว้เฉย ๆ

เปิดฝากระโปงดู มีเสียงดังป่ะครับ

ดังแก๊ก ๆ ๆ ๆ เป็นจังหวะอ่ะ

3. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0
    ตั้งไฟจานจ่ายแก่ไปเปล่าคับ ถ้าแก่มากไปไฟมันจะเขก คับ สงสัยโทรมาปรึกษาได้คับ

juntcivic ถูกใจสิ่งนี้
  4. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เอาลักษณะอาการเขกมาบอกคับ เพื่อคนไม่เข้าใจว่าเป็นยังไง พอดีเจอมาก๊อปมาอีกทีเสียงดังเหมือนลมแรงๆแซกแหวนเข้ามาในเครื่องดันน้ำมันเครื่องที่เลี้ยงลูกออกไปจนหมด
    ไม่เกิน 2 นาทีร้อนลูกติดแหวนตายพังในที่สุด ลมที่หลุดเข้ามาหลังลูกสูบไม่ได้ทำหน้าที่ไล่น้ำมันเครื่องที่
    หล่อเลี้ยงกระโป่งลูกไปจนหมดแล้วยังดันน้ำมันเครื่องออกทางรูระบายอีกด้วย จึงเป็นสาเหตุที่น้ำมันเครื่องแห้งยิ่งตอกย้ำให้เครื่องพังคูณสองครับ

เข็กเพราะอะไรเข็กเพราะร้อน ร้อนเพราะอะไร ร้อนเพราะบาง บางเพราะอะไรบางเพราะกำลังอัตสูง ยิ่งสูงก็ยิ่งต้องการน้ำมันและระบบระบายความร้อนที่มากกว่าเดิม

ว่าง่ายๆ มันร้อนจนปอกกับแหวนไม่แนบสนิตกัน เกิดช่องว่าง กำลังอัตมากๆที่ลูกแหวนและปอกเคย
    รับได้สบายตอนเครื่องเย็นกลับกลายเป็นเรื่องที่ทำได้ยาก เมื่อไรก็พังครับ ไม่เข้าใจกรุณากลับไปอ่านตั้งแต่ต้นใหม่ครับ

ลืมไปครับเสียงมันจะดัง เปรี๊ยะๆ แกร็กๆ ทำนองเนี้ยครับ สะกดเสียงยากเป็นบ้าเลย เอาเป็นว่าลองไปหาฟังกันเอาเองครับ

5. อาจจะเปนเพราะตัวกันความร้อนหลวมก้อได้นะครับของผมก้อเคยเปน

6. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    ฟันธง ไฟแก่ไปด้วยคนครับ :)

7. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    สรุปว่าเป็นที่ไฟจานจ่ายครับ ขอบคุณทุก ๆ ท่าน มาก ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้