เล่าประสบการณ์เสียวของพวกพี่ๆให้ฟังหน่อยสิครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไอวี่ 555 ตอนนี้ขับcโว้ยย, 6 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    หมายถึงเรื่องรถนะครับ
    แบบว่าชนหนัก หรือว่าการชนครังแรก ชนเค้า หรือเค้าชนอ่ะ
    เวลาขับรถชนครังแรกรู้สึกไงครับ???
    (ไม่ได้ป่วนนะครับ อยากรู้เพราะไม่มีประสบการณ์)
    :D:D:D

1. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ยังไม่เคยชนเลยครับ อิอิ

2. jankdui(โหน่ง)

jankdui(โหน่ง) New Member Member

110
    4
    0
    เคยมิดตูดชาวบ้าน ขณะเมาแล้วขับก็หลับไง ตื่นมาอีกทีชนซะแล้ว แต่แถวนั้นตร.ดุ ไอ้ชนไม่เท่าไหร่เหรอแต่เมานี่สิโดนหนักแน่ เลยบอกคู่กรณีว่า พี่มีอะไรโทรหาผมนะ แล้วขับออกมาเลย จากนั้นมาเข็ดเลยไม่กล้ามาวแล้ว
    ปล.เป็นการชนครั้งในชิวิตครับ

3. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ไม่เคยชนครับ อิอิ

4. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    คนที่เคยชนด้วยความเร็วสูง มักจะไม่มีโอกาสได้เข็ด ส่วนมากจะเสียชีวิตไปซะก่อน
    ทุกวันนี้ก็ยังขับรถเร็วเหมือนเดิมนั่นแหละ แต่จังหวะเสี่ยงลดลงเยอะ

5. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ก็เคยคร้าบ
    หลุดโค้ง ชน D4D ลอยขึ้นฟ้า พลิกคว่ำ สองตลบ ของผมก็เกือบตกทางด่วน หมุนไปหลายรอบ ตอนนั้นเครื่องเดิม F22B Auto ความเร็วสูงพอควรเรยคร้าบ
    ตั้งแต่นั้นมาก็หายเสี้ยนไปเรย

เบาๆ หน่อยก็ หัวกะโหลกเพลาขับหน้าซ้ายแตกตอน 236 km/h เกือบหมุนตกทางด่วน

ตอนนี้ขับเรียบร้อย รีบบ้างเวลาจำเป็นคร้าบ

6. icekubpom

icekubpom New Member Member

13
    0
    0
    เคยถอยรถตกนาเมื่อปีที่แล้ว มองไม่เหง ล้อหลังซ้ายลงเลย อิอิ

7. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    เมื่อวันเสาร์นี้เองครับ เอาเป็นว่าโดนแท็กซี่ปาดหน้า
    แล้วหักหลบถนน4เลนรถหมุนตั้งแต่เลน2ด้านซ้ายไปจนเลนขวาสุด
    ตอนหมุนก็มีรถหักหลบรถเรา ตอนหมุนเหมือนกะตอนดูแข่งNascar เลยครับ มีรถพุ่งเข้ามาหา
    แล้วรถไปกระแทกกับชอบปูนบนสะพาน
    นึกว่ายังไงก็ตกไปตายแล้ว แต่มันไม่ตก
    รถหยุดหันหน้าไปทางรถที่ขับขึ้นสะพานมาที่เลนขวา
    เปิดไฟอะไรไม่ได้เลย ประตูเปิดแทบไม่ออก
    ก็เลยรีบหาโทรศัพท์ แล้วกระแทกประตูออกมา
    เหตุการณ์นี้อยู่บนถนนวงแหวนบนสะพานข้ามถนนเสรีไทย

ความรู้สึกก็ นึกว่าตายแล้วอ่ะครับ
    เพราะตอนหมุนไปที่ขอบสะพาน ก็พูดในใจแล้วว่า กูตายแล้ว คิดว่ายังไงก็ต้องตก
    แล้วก็รู้สึกสงสารรถ เพราะต้องขายซากน่ะครับ
    แล้วต้อนนี้ก็รู้สึกว่าต้องรักและตอบแทนครอบครัวญาติพี่น้องให้มาก
    เพราะไม่รู้ว่าเราจะรอดแบบวันนั้นอีกรึป่าวน่ะครับ...:)

8. วิ่งมา 170 ครับคันหน้าเบรคแล้วมุดออก

หมุนกลางมอเตอเวย์เสียวโคตรๆเพื่อนนั่งมาเต็มรถ

ลงมาเหม็นยางหึ่ง

หายฮาวไปนานจนบัดนี้ ไม่จำเป็นจริงๆไม่ซัด

9. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    เคยกับเรวที่ 140 - 150 อยู่ดีๆ taxi ก้อปาดมา อย่าเมามัน โดยที่ไม่ได้ดูอะไรเลย

เบรคสนั่นเลย ท้ายสะบัด ต้องรีบจับพวงมาลัย แบบว่าหยุดนิ่ง ตัวสั่นหมดเลย น่ากลัวๆๆๆๆ taxi ระยำ...

10. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    เคยตอนอายุ 16 คับ ขับรถ Civic eg ช่วงที่มุดแล้วรถเกิดอาการสะบัด
    แถไปชนรถกระบะที่จอดข้างทาง แล้วผมไม่ได้ขาดเข็มขัด
    ได้แต่เกร็งแขนจับพวงมาลัยไว้ให้แน่ที่สุด
    รถกะบะคันนั้น กระเด็นลอยตีลังกาบนฟ้า 2 ตะลบ (เจ้าของรถกระบะเขามองอยู่)

หน้าผมไปกระแทกกับกระจกรถ เย็บ 180 เข็ม ตาเกือบบอด

(โชคดีที่ใสแว่นกันแดดของ Oakley ช่วยไม่ให้กระจกทะลุเข้าลูกตา)
    ตัว body แว่นเป็นพลาสติก ขาดกระจาย ส่วนเลนร์แว่นไม่เป็นไรเลย

ตอนที่ซื้อมาใส่เพราะมันสวยดี ขับใส่รถเวลามีแดดรู้สึกว่ามันทำให้เห็นถนนชัดดี
    พอมาประสบอุบัติเหตุกับตัวเอง รู้เลยว่ามันไม่ใช่แค่สวยอย่างเดียว
    แว่นตา oakley ช่วยไม่ให้ตาผมบอดจริงๆ นะคับ
    (เคยดูคลิบที่เวปของ oakley เขาลองโดนเอา ปืนยิงที่เลนร์ oakley ปรากฎว่า ลูกปืนไม่ทะลุคับ สุดยอด)

11. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ตอนนี้เท่าที่ผมนับได้ อุบัติเหตุทางรถยนต์ที่เคยเจอก็ 10 ครั้งแล้วครับ

ครั้งแรก เอ๋อกินกับแอ๊บแบ๋วเลย ทำอะไรไม่เป็นเลย

จนตำรวจต้องมาปลอบ

ครั้งหลังๆ ชินแล้ว

ชนเสร็จโทรเรียกรถลาก

(ไม่เรียกประกันเพราะไม่มีคู่กรณี)

ระหว่างนั่งรอก็จิบน้ำเปิดเพลงฟังไปพลางๆ

12. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    เหอๆ ผมเคยลูกหมากปีกนกขวาหลุดคับ เลี้ยวไม่ได้เลยไปเกยเสาไฟฟ้าแถวพลิกอีก1ตะหลบ ตัวม่ะเปงรายคับเพราะคาดเบล แล้วหลังจากนั้นเหอๆ เช็คช่วงล่างทุก3เดือน เสียวมากเหมือนนั่งรถไปเหอะเลย อิอิ และรถก็เลยกลายสภาพมาเป็นในปัจจุบัน

13. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เคยขับรถคันเก่าเสยเกาะกลาง อะคับ ( เพราะความเกรียนของตัวผมเองแท้ๆ )

แถวสาทรเนี้ยแหละไม่ไกลเลยจากบ้านผม พอดีเห็นป้าคันข้างหน้าแกขับช้าไม่ทันใจวัยรุ่นเลยหักออกขวา พร้อมกระทืนคันเร่งให้เจ้าEvolution VI สุดที่รักทะยานแซงอย่างรวดเร็วแต่ อนิจา มันเป็นเลนเบี่ยง ( รู้ทันรู้นะเพราะขับผ่านแทบทุกวัน ) มารู้สึกตัวอีกที่ก็เบรกไม่ทันซะแระ ( แต่ยังหน้าด้านเบรกอีก ) เลยเสยเกาะกลางไปเต็มๆ ( ไม่มีหักหลบด้วย ) แรงปะทะทำเอาพวงมาลัยสะบัดออกซ้ายทันที ( กระแทกที่ล้อหน้าขวาเต็มๆ ) ยัยป้าก็ตกใจรีบเบรก ( ในในก็นึก อ้าวป้าไมทำงี้อะ...ไปดิเด๋วก็มิดหรอก ) ก็เลยเสยเข้าซุ้มล้อหลังขวาของรถป้าแกอย่างจัง สรุปเรียบร้อยทั้งผมทั้งป้า รถผมล้อหน้าขวากระจาย กันชนหน้าซ้ายบุบหนักเอาการ รถป้า ( เห็นว่าเป็นครูด้วย ) พลาสติกครอบกระทะล้อแตก อย่างเดียว จากนั้นระหว่างรอประกัน ซึ่งผมก็ยอมรับผิดแต่โดยดี ก็เลยโดยคุณครูอบรมไปในตัว แบบยาวๆ

ปล.ตอนนี้ผมกำลังมาเรียนต่อในระดับ ปวส.ที่โรงเรียนกุลสิริ ผมว่า อาจารย์ภาษาไทยที่สอนผมเทอมนี้ หน้าตาคุ้นๆนะ

14. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เคยเข้าโค้งแคบด้วยความเร็วสูงแล้วก้อเร่งส่งในโค้งจนตูดออกแล้วรถก้อวิ่งกระแทกฟุตบาทลอยขึ้นฟ้าม้วนไปครึ่งตลบหงายท้องตกลงมากระแทกพื้นและก้อไถลไปบนถนนเพื่อนผมนั่งหลังคลานออกจากรถคนแรกเลย (กระจกด้านคนขับหลุดไปทั้งบาน มันเลยคลานออกได้จากทางนี้ ไวมาก ๆ) ส่วนผมขับแฟนนั่งหน้าติดเข็มขัดนิรภัยต้องปลดออกก่อนถึงคลานตามออกได้ โชคดีที่ไม่มีใครเป็นอะไรแต่รถพังทั้งคัน (เป็นรถประกอบนอกตัวถังแข็งแรงมาก ถ้าเป็นรถบ้านเราจะเป็นยังไงบ้างก้อไม่รู้) หลังจากนั้นก้อขับรถระวังมากขึ้นแต่พอนาน ๆ ไปก้อกลับมาขับเร็วเหมือนเดิม (แต่ระวังมากขึ้น)

15. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ครั้งที่หนักของผม ช่วงฝนตกครับกลับจากไปเที่ยวกินเหล้ามา เป็นทาง4เลน ขับประมาณ120

เจอร่องน้ำตรงกลางถนน ทำให้ล้อขวาด้านหน้าเกิดอาการ แล้วทำให้พวงมาลัยหักออกทางขวา

จะลงเกาะกลาง ตอนนั้นตกใจรีบหักพวงมาลัยคืน อย่างรวดเร็ว ทำให้รถเสียหลักหมุนไปชนป้ายหมู่บ้าน

ข้างทาง รถลงท้องนาที่มีน้ำขังอยู่ โดยผมกระเด็นออกรถมาได้ยังไงก็ไม่รู้ ไม่กระแทกพวกมาลัย

ผมรู้สึกตัวอีกที เหมือนกำลังจมน้ำเลยรีบขึ้นจากน้ำ (ที่จริงน้ำครึ่งขาเอง) พอขึ้นมาได้ก็รีบไปดูรถ

เห็นภาพรถตะแคงข้าง ผมพยามยามจะผลักให้รถคว่ำลงจะขับกลับบ้าน ( ตอนนั้นนึกไม่ออกเลยว่าจะ

พูดกับที่บ้านยังไงดี เคลียดมาก ) แต่ก็ไม่สำเร็จ ต้องมาขอความช่วยเหลือจาก คนที่ขับรถผ่านมา

ให้ไปส่งที่โรงพยาบาล จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับผมในครั้งนั้น ผมก็เข็ดกับการขับรถตอนฝนตก

มาตลอด ไม่กล้าขับเร็วอีกเลยแม้ว่าจะชำนาญทางก็ตาม นี่ละครับครั้งที่หนักที่สุดของผม

16. แต่ละคนน่ากลัวท้างน้านนนเลย

17. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    มีสองเคสอ่ะ ชีวิตนี้ที่หนักๆ
    1 รถเพื่อน City วิ่งมาที่ 120 คู่ขนาน รังสิต มุดซ้าย เจอรถปูนจอดเสียเปลี่ยนยางอะไหล่อยู่ บวกไปอย่างจัง ไม่ได้คาดเข็มขัดทั้งคู่ รถพังยับ ประตูเปิดได้บานคนขับบานเดียว คนขับ หัวเข่าร้าว กระดูกนิ้วโป้งแตก หน้าผากยุบ แล้วก็ช้ำใน นอน รพ.ไป 1 คืน ส่วนผม เย็บที่ข้อศอกขวา 13 เข็ม กับตาปูด เหมือนโดนไมค์ไทสันต่อย หนักจิงๆ รอดมาได้ วู้ๆๆๆ หวุดหวิดด ลงมายังยืนขำกับเพื่อนอยู่เลยครับ เหมือนได้เกิดใหม่ หุหุ

2 รถตัวเอง ชนแท๊กซี่ขับหมาๆคันหนึ่ง เลยชนแท๊กซี่กระเด็นไปอยู่บนฟุตบาท พังยับทั้งคัน คราวนี้ไม่เปนไรเลย ปวดต้นคอนิดหน่อย (ก็รถมานแข็งนี่ ฮาๆๆๆ วอลโว่ 740) กร๊ากกกกกกกกก

มีสองเคทนี้อ่ะ นอกนั้นก็หยุบหยิม ปาด เฉี่ยว กระแทก

18. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ไม่เคยอ่ะ เคยเเต่คนถอยมาชน เซ็งเลยจอดอยู่เฉยๆ ถอยมาซ่ะงั้นเเล้วมาบอกเราผิดอีก เอาก่ะมันดิ

19. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    เคยเล่นกะBenz SL500อ่ะคับมุดแข่งมาตั้งแต่ขึ้นทางด่วน พอลงทางด่วนมาดันไปทางเดียวกันอีกเลยเล่นต่อข้ามรัชวิภามาเค้าโยกขวาผมโยกซ้าย โอ้แม่เจ้ามอไซด์เลยหักขวาทันที ด้วยกรรมสนองรถตู้ดันมาเปลี่ยนเลนเข้าซ้ายมาทางผม เห็นว่าเลยมอไซด์แล้วเลยโยกซ้ายอีกที ปรากฎว่ารถหมุนทำใจรอไว้แล้วว่าชนเป็นชน สุดท้ายรอดคับหมุนขวางเลนเลยรถคันที่ตามมาเบรกกันตัวโก่ง ใจเต้นอยู่นาน เข็ดเลย

20. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    ยังไม่เคย แล้ว ก็ ไม่อยาก ครับ

21. รูสึกว่าจามี TAXI เข้ามาเกี่ยวเยอะจริงๆ

22. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    เล่ามังไปกินเหล้ากับเพื่อนที่เม้งจ๋ายเลิกกินประมาณตี5ขับรถกลับมาทางซอย
    ลัดออกลาดพร้าว80 พอออกซอยก็วิ่งขวาเลยมาเรี่อยๆประมาณ80-100แล้วก็.......................
    ตูมมมมม..เพล้งงงงงง....ลืมตาขึ้นตูดกะบะครับประมาณว่ารถแม่ค้าพอตั้งสติได้ก็เบรค
    แล้วรีบเปิดประตูรถลงไปดูหน้ารถผมไปทั้งแทบเลยแลัวก็ไปดูรถคู่กรณี
    ซึ่งกันชนมันเป็นแบบกลมๆ 3ชิ้นน่ะไม่มีรอยบุบซักนิด...แลัวคนขับรถกะบะ
    ก็ลงมามาดูที่ท้ายรถมันแล้วพูดว่า..กันชนบุบเป็นรอยหมดเลย..ผมก็ดู..
    มันเป็นรอยตรงไหนวะ...(เหล็กกับไฟหน้ากับกะจังหน้าจะทำให้เหล็กบุบหรือป่าวคิดดู)
    ผมเลยบอกว่า..OK.ผมผิดคับพี่เข้าข้างทางก่อนละกัน....มันก็ขับไปขึ้นรถขับ
    เข้าข้างทาง.....ส่วนผมพอตั้งสติได้(หายเมาไปเลย)....ยัด1-2....เอี๊ยดดดดด
    หนีแม่งเลยเข้าซอย62(ถ้าใครอยู่ลาดพร้าวจะรู้ว่ามันทะลุไปได้หลายทาง)
    เอารถไปหลบบ้านเพื่อนแล้ว..
    ปล.เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า มาวไม่ขับ...ดีที่สุด...คู่กรณีเขี้ยว....หนีแม่งเลย..

23. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    ชนเด็ก 8 ขวบ ขับจักรยานข้ามถนนโผล่มาจากท้ายรถที่สวนมาซึ่งเค้ารอเลี้ยวขวาอยู่ กระเด็นเลย
    ผมขับประมาณ 60 เอง แบบว่าเป็นใครๆ ก็ชนอ่ะ
    ตอนแรกก็สงสารเด็กอ่ะคับ
    แต่ผ่านไป1วันเริ่มหมดศรัทธา ผู้ปกครองเด็กจะเรียกร้องเงินเป็นแสน (ผมซื้อขนมไปเยี่ยมไข้เด็กวันถัดมา ซัดขนมเองใหญ่เลย เดินเขาห้องน้ำเองได้ด้วย ค่อยโล่งใจหน่อย)
    และหลังจากโดนเรียกเงิน คิดไปคิดมา ไรวะนี่มันอุบัติเหตุนะ ไม่ใช่ว่าอยากให้มันเกิด ถ้ามองในทางกลับกัน เลี้ยงดูกันยังไง ปล่อยให้เด็กมาขับรถบนถนนได้ สิบล้อก็วิ่งกันตรึม
    น้ำใจมีให้กันได้น่ะ ก็ให้มันพอประมาณ

โชคดีรถยังมีประกัน และได้มาอ่านกรมธรรม์ดู จึงโล่งใจหน่อย เพราะไม่ว่ากรณีใดๆ ประกันก็ต้องจ่าย
    สุดท้ายประกันจ่ายไป15,000 หลังจากคุยกันประมาณ 4-5ครั้ง(ประกันบอกว่าเป็นเงินช่วยเหลือ ไม่ใช่เงินค่าสินไหมทดแทนเพราะรถเราไม่ผิด)

24. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เคยตอน15ด้วยความเกรียน+คะนอง จะไปรับแฟนไปโรงเรียนออกจากบ้านตั้งแต่ตี5นิดหน่อย

เส้นลาดพร้าว ตอนนั้นรถน้อยมาก หน้าโรงเรียนปานนะพันธ์เลยครับ taxi ยูเทิร์นแบบกูไม่สน

ว่ารถทางตรงจะมาเร็วแค่ไหน ผมก็มาสัก140ได้ ด้วยความที่เด็กประสบการณ์น้อยหักหลบแล้ว

หมุนเลย ขึ้นไปเสยฟุตบาตรหน้าปั๊มเชลล์ก่อนจะพุ่งไปชนต้นไม้ขาด ไปหยุดที่เสาไฟต้นใหญ่

นั่งเอ๋อในรถอยู่นานทำไรไม่ถูก จำได้ว่าเดินไปโทรบอกที่บ้าน แล้วหลังจากนั้นก็ไม่รู้อะไรอีกเลย

แบบมันเบลอไปหมด ป๋าด่ายับ เรื่องตามมาอีกมากมาย เข็ดไปพักใหญ่แต่สุดท้ายก็เอาอีก

แล้วก็มีอีกเพียบ พอหยุดกินเหล้า ทุกอย่างก็เริ่มดีขึ้นไม่เคยชนแรงๆเลย

มีหนหนึ่งอายมาก แอบไปหากิ๊กตอนตี1 ตึงๆนิดหน่อย ซอยบ้านก็แคบๆ แล้วแถวนั้นเค้าก็จอดรถ

หน้าบ้านกัน ตอนจะเข้าไปบ้านเค้าผมก็โทรคุยกันตลอด พอไปถึงบ้านเค้าแล้วผมก็มองหาที่

กลับรถด้วยความอยากเสียตัวมากๆ ก็เร่งให้เค้าลงมาเร็ว ผมก็ถอยแบไม่ค่อยได้สนใจรถข้างๆ

มากมายนัก จนได้ยินเสียงแกร๊บ! แต่ก็ไม่สนใจ หลังจากกลับรถเสร็จตั้งลำเตรียมไป13เหรียญ

ก็ได้ยินเสียงเปิดประตูบ้านออกมา อาเจ็กแก่ๆ ออกมาโวยวายว่าผมถอยไปโดนรถเค้า ไฟเลี้ยว

เค้าแตก กันชนสีเปิดนิดหน่อย ผมก็เถียงใหญ่ว่าเปล่า ทำเสียงแข็งเถียงเลยรู้ได้งัยว่าผมทำ

จนสักครู่ออกกันมาเกือบทั้งบ้าน มารุมประนาม แต่ที่ทำให้ผมอึ้งคือคนที่ยืนอยู่หน้าประตูบ้าน

แล้วไม่ออกมาคือกิ๊กผมเอง งงแดกไปเลย ไอ้ที่อยากเสียไม่ได้เสีย ได้เสียตังส์สบายใจ

กลับไปนอนบ้านคนเดียว และหลังจากนั้นเค้าคนนี้ก็เกลียดผมไปเลยที่ไปว่าพ่อเค้า

แสนเสียดาย สาวผู้เร่าร้อน เซ็ง!!!

25. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ยังไม่เคนชนเลยอะ

26. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    ชนปุ๊บ ตัวกระเด้ง หน้าชาครับ แล้ว มันมีความรู้สึกสองอย่างขึ้นมาในหัว โมโห กับ เสียเงินอีกแล้วววว

27. บอกได้คำเดียวว่าซวยครับ :eek:

28. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    ดริฟท์โชว์สาว ๆครับ แล้วมันพลาด
    รถคันแรกในชีวิต เป็นรถที่รักมาก รถเก่าแต่หัวใจแรงไม่แพ้ใคร ขับเครื่อนล้อหลัง ด้วยความที่เป็นรถเก่า เราไม่สามารถดึงดูดสายตาคนอื่นได้ด้วยโครงสร้างความสวยงาม จีงต้องใช้ความสามารถของคนขับเข้ามาเป็นส่วนประกอบ ที่เอาไว้หยุดสายตาทุกคู่เพื่อให้สนใจรถของเรา ที่ทั้งเตี้ย เสียงดัง ขับแบบไม่กลัวตายเสียเท่าที่ควร ปกติผมก็ชอบดริฟอยู่แล้วครับ แต่ส่วนมากไปเล่นอยู่คนเดียว (คันเดียวแถวถนนที่ไม่มีรถวิ่งเลย (บ้านนอกครับหาที่เล่นได้เยอะ) เหอะ ๆ) ส่วนใหญ่เวลาจะเข้าโค้ง ไม่เคยเกิน 120 กดเบรคจนท้ายออกตอนเข้าโค้งแล้วก็สวยงาม

วันนั้น ตัดสินใจผิด คือในใจ คิด ตรงนี้มันเป็นโค้งใหญ่มาก ๆ ปกติขับมาด้วยความเร็ว 120-130 ก็สาดเข้าไปได้เลยไม่มีปัญหา ใคร ๆก็เข้ากันแบบนี้ วันนั้นวิ่งมาสองคัน รถของเราวิ่งตามท้ายคันหน้ามา เค๊าก็แรงไม่ยอมให้แซง จนเกือบถึงโค้งประมาณ 100เมตรเห็นจะได้คันหน้าก็ยกทันทีแล้วแตะเบรค ได้ผมก็คนใจถึง ไม่แตะเบรคเลย ตอนนั้นรู้สึกว่าจะมาซัก 170 นึกใตใจว่า ถ้าสาดเข้าไปคงจะไม่มีปัญหา + ใจถึงด้วยกะลังตุ่นนิดๆคับ แต่ใจถึงมากไปก็ไม่ดีเพราะ อีกใจนึงมันก็คิดว่า อยากโขว์เทพ เลยมีใส่ลูกเล่นไปนิดนึงคือ โยกรถไปอีกข้างหนึ่งแล้วหักหัวเข้าโค้งพร้อมแตะเบรค ( ผมกัมลังทำอะไร ) กะว่าจะให้มันดริฟไปแบบสวยงามแต่ มันไม่เป็นแบบนั้นหนะซิคับ

ตอนหักหัวเข้าใส่โค้งตูดออกสวยงามครับ แต่มันออกมากไปผมเลยแต่งให้มันเข้า ผมหักสุดแล้วมันก็ไม่พอ ผลคือมันวิ่งมุดโค้งครับท่าน โค้งเป็นโค้งซ้าย แล้วรถผมวิ่งมุดเข้าไปทางซ้าย อาการเอาตูดแถออกทางขวา พวงมาลังหักขวาหมดแล้วก็ไม่หยุด พอมันหยุดแถ ผมก็ควบคุมไม่ได้แล้วครับ มันเอาตูดหันกลับมาทางซ้ายอย่างแรง ตอนนั้นก็กวาดเครื่องซักผ้า ขนาดใหญ่ไปหลายเครือ่งเลย

เซ็งมาก รถผมมุดเข้าไปในร้านรับจ้างซักแห้ง เครื่องซักผ้าตัวนึงนี้มันแพงนะครับผมรู้ก็ตอนนี้เอง เพราะมันโดนผมกวาดไปหลายเครื่องเลย ยังดีที่ผมไม่เป็นไรมาก จดจำจนวันนี้ ทุกวันนี้เวลาผมขับรถผ่าน โค้งเดิมนั้น ผมมักจะมีความรู้สึกขึ้นมาตลอดเลย ทั้งขายหน้าและเสีย

ไม่ดีเลยครับ โม้ตั้งนาน มีแค่นี้ครับ นอกนั้นก็ดีไม่มีปัญหา สรุปคือ เมาและซ้าคับ

29. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    เคยรถคว่ำตอนมัธยมอ่ะครับแอคคอดตาเพชรมาเร็วเหมือนกันเจอมอไซค์ตัดหน้าเบรกแล้วหักหลบแต่ล้อเกิดล็อก
    หมุน2รอบแล้วพลิกอีกหลายรอบตอนนั้นจำได้แม่นเลยว่าภาพมันช้ามากๆจนได้สติอีกทีก็ออกมาจากรถคนมุงกันเพียบกลัวมาก
    แต่ก็รอดมาได้ ภาพเหตุการณ์มันชอบฉายซ้ำไปซ้ำมาอยู่เรื่อยๆเลย น่ากลัว...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้