เสียงดังที่ซุ้มล้อ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย nutter, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    รถผม ek 99 อายุก็ประมาณ 8ปีแล้ว
    โหลด 4" .ใช้งานมาก็ปกติดี
    แต่เมื่อว่าขับช้า มันมีเสียงดังที่ล้อหน้าซ้าย ดังแบบหอนๆดังเพื่อมเรื่อยๆตามความเร็ว
    แต่ซักพักก็หาย พอขับเร็วก็หาย พอออกตัวใหม่ก็ดังอีก

ผมสงใสว่าเป็นเสียงลูกปืนล้อหรืเปล่าครับ
    อันตรายไหม.
    เปลียนแพงไหม.:cry:
    หรือเป็นเสียงจากสว่นอื่น รถ 8ปี นี่ครรเช็คช่วงล่างอะไรบ้าง:teeth:
    รบกวนผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ

2. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    น่าจาลูกปืนล้อครับ ถ้าแท้เข้าศูนย์ก็สามพันกว่า เทียบเอาของที่อื่นพันกว่าบาท ครับ

3. nutter

129
    4
    0
    จะลองแวะเข้าอู่

Thank หลาย;)

4. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    สั่งเอาจากข้างนอกแล้วเอาไปจ้างอู่ใส่จะถูกกว่าครับ ลองหาร้านในเวปนี้ดูก็ได้ครับ ผมซื้อคู่หน้าพันต้นๆ เองคับ

5. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    ซื้อบางไผ่มา ลูกปืนล้อหลัง 1100
    ค่าแรงหมดไป 250

เสียงจะดังเมหือนมอไซด์ฮ่างเก่าๆ ผีสิงวิ่งตามหลอน อ่ะครับ

จริงๆ จับยกขึ้นหมุนล้อ แล้วฟังดูก็รู้ละ

6. nutter

129
    4
    0
    ใช่เลยหมาหอนครับ....
    ขอบคุณครับแต่บอกร้านว่าเอาอะไหลตัวไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้