อยากถามเรื่องไฟหน้า

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ObiO, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ObiO

ObiO New Member Member

61
    3
    0
    ไฟหน้าแบบไหนบ้างครับที่สามารถซื้อมาเปลี่ยนกะ nv ของเราได้เลย โดยไม่ต้องแปลงอะครับ สนนราคาประมาณเท่าไหร่ครับในแต่ละแบบ (ถ้าทราบทั้งมือ 1 และ 2 ด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ)

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แวนหรือกะบะครับ

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ไฟเต็ม หรือ ไฟเบ้า ครับ

4. ObiO

61
    3
    0
    กระบะครับ ตัวควีนอะ ขอทุกแบบทั้งแบบเต็มและเบ้าครับ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เปลี่ยนแบบไม่ต้องแปลง

- ตัวกระบะ (ไฟเบ้า) ก็จะเป็นไฟตาเพชร มีหลายแบบหลายราคา รูปทรง มิติเหมือนเดิมเป๊ะ
    ของผมใช้ของ RAYBRIG คู่ละ 900 บาท

- ตัวแวน (ไฟเต็ม) เท่าที่ทราบ แบบไม่ต้องแปลงก็น่าจะต้องเป็นของเดิมละมั๊ง เดี๋ยวรอสาวกแวนมาเสริมละกัน...:D
    ป.ล.อยากให้ตัวแวนมีไฟตาเพชรบ้าง คงแหล่มน่าดู...:cool:

6. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ก็เห็นของตาเล็ก ที่ใส่ไฟหน้าของ โดเรม่อน อ่ะครับ
    และที่ผมกะลังจะหามาลองคือของ E36 ครับ

7. ObiO

61
    3
    0
    รบกวนพี่ๆ ช่วงลงรูปให้ดูหน่อยได้มะครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนี้อะ แล้วขอถามอีกเรื่องครับ ไฟเลี้ยวเนี่ย ข้างละประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีวินมอไซด์มาชน จนหลุุดแล้วตัวที่ยึดไฟเลี้ยวกับตัวถัง
    หักครับติดไม่ค่อยอยู่เลยอยากเปลี่ยนอะครับ ขอบคุณคร้าบ

8. รถ จขกรท น่าจะเป็นไปเต็มนะคับ ไฟมุม คู่ละประมาณ 4-5 ร้อยคับ (เซียงกงของแท้ หรือ ของใหม่เทียมก็ราคาพอๆกัน ที่ตึกศรีวรจักรมีขายคับ)
    ส่วนไฟที่จะเอามาใส่ได้เลยเป๊ะ เห็นจะมีก็ไฟวิงโรดตัวนอกคับ สวยดีนะคับ ลองดูรถตาเอ็กคับ แกเพิ่งไปใส่มา แต่ต้องเพิ่มฝากระโปรงอีกหน่อย ของเดิมใช้ไม่ได้
    ส่วนของผมเอา AE100 โคมดำมายัดใส่คับ ทำเองคับ แต่ต้องเพิ่มกระจังอีกชิ้น

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ไฟหน้า AE รถน้องเล็กลองดูครับ...:D

http://nvclub.multiply.com/photos/album/8#8

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้