ใครว่างบ้าง วันที่ 11-13 ก.ค. 2551 มีงานดีๆอยากแนะนำ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tae_nissannv, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ขอเชิญชวนพี่น้อง NV CLUB ที่ว่างนะคับ มาเที่ยวงานบริษัทผมคับ
    ชื่องาน 6 ปี ทีวีบูรพา ที่ JJ MALL วันที่ 11 - 13 ก.ค. 2551
    งานเริ่มตั้งแต่ 9 โมง - 2 ทุ่ม ทุกวันคับ ถ้าใครว่างก็ขอเชิญนะคับ......

พวกผมเหนื่อยกันมาก กว่างานนี้จะออกมาได้ ยังไงก็เชิญนะคับ พี่น้อง ^^

2. รายการดีมีสาระ

3. ผมไปด้วยคนครับพอดีขายของแถวนั้นแล้วจะแวะไปทักนะครับ

4. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ผมเคยคุย กับ "นายเสรี นักบุณใจบาป" ที่อยู่ อ.บ้านโป่ง
    เมื่อปี ที่แล้ว ผมบวชที่ วัดบ้านโป่ง ผมนั้งอยู่ที่ศาลาวัด ประมาณ 4 โมงเย็น(เป็นพระแล้ว)
    ตาเสรี ได้เข้ามาหาผม พร้องถุงที่ขางในใส่กล้วยทอด
    เข้าถามผมว่า
    "หลวงพี่กล้วยทอดไม"
    ผมตอบว่า "ฉัตรไม่ได้แล้ว มันเลยเวลาแล้ว"
    เข้าจึงพูดว่า
    "ผลล้อเล่น หลวนพี่ "
    แล้วเมื่อเดือนที่ผ่านมาผม พบเขาอีก ผมจึง พูดกับเข้า เล่าเรื่องนี้ให้ฟัง
    เข้าด่าผมใหญ่เลยครับ เข้าบอกว่าไม่เคยทำอย่างนี้กับพระที่ใหนเลย
    แต่ถ้าใครที่อยู่ที่บ้านโป่งจะรู้ดีว่า
    "คนมีด้านมึด ด้านสว่าง" ครับ

5. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    เป็นงานเกี่ยวกับอะไรครับ

6. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    เป็นงานที่น่าไปมากครับผม ผมดูโฆษณาจากรายการแล้วครับ^^

7. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ยังไงก็ทักทายกันได้นะคับคุณโน๊ต.......แต่อาจจะวุ่นวายจน ไม่ได้ทักก็อย่าว่ากันนะคับ

8. tae_nissannv

677
    37
    0
    เป็นงานของบริษัททีวีบุรพาคับ ซึ่งครบวาระ 6 ปี จึงจัดงานนี้ขึ้นมา
    ภายในงานก็จะมี บูธรายการต่างๆ เช่น
    รายการคนค้นฅน , กบนอกกะลา , จุดเปลี่ยน , แผ่นดินเดียวกัน บ้านฉัน บ้านเธอ , และหนังสือ ฅ.คน
    แต่และบูธ ก็จะเป็นการพบปะพูดคุย กับพิธีกรรายการ พบคนต้นเรื่อง
    มีการจัดสัมนาต่างๆแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน มีหนังสือมาขาย CD ตอนต่างๆของรายการ
    ถ้าใครเคยดูรายการแล้วอยากพบพิธีกร หรือคนต้นเรื่องก็มาที่งานนี้ได้เลยคับ

นี้แค่รายละเอียดคร่าวๆคับ ในงานมีกิจกรรมอีกมากมาย ต้องมาคับถึงจะรู้ ขอเชิญคับ

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    น่าไปครับ ผมชอบ "กบนอกกะลา"....:D

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ถ้าว่างจะไปครับผม
    ตาโน๊ตขายไรแถวนั้นนะ

11. กฤษณา ภังคี

กฤษณา ภังคี New Member Member

13
    0
    0
    คนทั่วไปเข้าไปชมได้เปล่าอะคะ

**ต้องเสียตังค์เข้างานเปล่าคะ พอดีไม่ได้เปนสมาชิกทีวีบูรพาอะค่ะ**

12. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ชอบกบนอกกาลา อิอิอิ
    ตนค้นต้น ก็หนุก

13. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    น่าสนแฮะ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  14. tae_nissannv

677
    37
    0
    ขอโทษทีคับ ไม่มีเวลาเข้ามาตอบเลย เพราะงานเยอะมากๆ งานจบเรียบร้อยแล้วคับ............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้