ทำไม?รถผมเบรคไม่ค่อยอยู่หงะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย oaek, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oaek

oaek New Member Member

57
    0
    0
    ทำไม?รถผมเบรคไม่ค่อยอยู่หงะ แถมตอนเบรคก็มีเสียงด้วยทั้งๆ ที่ผ้าเบรคก็
    ยังหนาอยู่นะ จะมีเสียงอยู่ที่ข้างซ้าย มะรู้เป็นรัยหงะ ใครพอทราบสาเหตุบ้าง
    คับ ช่วยหน่อย :eek:

2. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    รถของคุณเปลี่ยนผ้าเบรกมาใหม่หรือเปล่าการเปลี่ยนผ้าเบรกใหม่นั้นควรจะแต่งผิวหน้าจานเบรกใหม่ด้วย
    ปล.เสียงที่ดังที่ว่านั้นดังแบบไหนช่วยบอกด้วยครับ

3. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ลองเจียรจานเบรคดูครับ ข้างละ150 บาท อย่าให้เกินนะครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เจียจานยังครับผมไป ทำมาก็ดีขึ้นนะครับ

5. oaek

57
    0
    0
    อืม....ใช่ๆน่าจะเป็นไปได้เพราะตอนเปลี่ยนไม่ได้เจียรจาน แต่เสียงที่ดังมันดังเป็นจังหวะจะได้ยินตอน
    เบรคใกล้ๆจะจอดสนิทหนะคับ มันไม่ใช่เสียงแบบผ้าเบรคหมดนะคับ ขอบคุณนะคับที่ให้คำตอบ

6. luckymanth

luckymanth New Member Member

22
    3
    0
    มันหอนเพราะผิวไม่เรียบครับ

7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

ถอดจานเองเลยแล้วมาที่หน้าปากซอยเฉลิมพระเกียรติ ซอย 12 ค่าเจียรจานละ 80 บาท

8. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0

เบรคลึก ลองเช็คแม่ปั๊มเบรคตัวบน เพราะเคยเป็นตามดครับ

ผ้าเบรคมีเสียง เช็คสภาพจานเบรค และ เกรดผ้าเบรคด้วยครับ

9. oaek

57
    0
    0
    ขอบคุณคับสำหรับทุกคำตอบ.........ขอบคุณมากๆ เดี๋ยวผมจะลองไปทำดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้