แนะนำช่วงล่าง KE70 ให้ด้วยคับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย itkuji, 27 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    พอดีผมพึ่งได้ KE70 มาคับจับทำใหม่ วางเครื่อง 4S-FE ช่วงล่างเดิมรับไม่ไหวคับ เลยอยากให้พี่ช่วยแนะนำในการปรับแต่งช่วงล่างด้วยคับ

ปล. ขอเป็นเด็กใหม่ด้วยคับ

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ต้องทำช่วงล่างใหม่ครับ
    1. สตรัทหน้าเปลี่ยนเป็นของ AE86 หรือของ TT141 หน้าแหลมตัวนอก
    จานเบรคใหญ่กว่าเดิมก็จะช่วยได้ ล้อที่ใส่ขั้นต่ำขอบ 14 นิ้ว ผ้าเบรคเกรด M พวก Bendix Metal king
    2. หม้อลมเบรคเปลี่ยนให้มีขนาดใหญ่ขึ้นของผมใช้ของ Honda Civic
    3. เพลาท้ายดิสค์ AE86
    4. สปริงเดิม โช๊คหลังเป็นของ KYB เป็นแก๊สจะดีมาก

3. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ.......แล้วถ้าจะเปลี่ยนพวงมาลัยด้วยต้องทำอะไรบ้างคับ

4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เปลี่ยนเป็นเพาเวอร์พี่ว่าไม่น่าเปลี่ยนเพราะพวงมาลัยเบาอยู่แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้