มีใครเอา ke30 วางเครื่อง J ไหมครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย pongklub, 8 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongklub

pongklub New Member Member

25
    0
    0
    คือผมอยากจะถามว่า KE30 เนี่ยครับ มันสามารถวางเครื่องเจได้ไหมครับ
    แล้วถ้าวางได้ค่าใช้จ่ายต่างๆจะมีอะไรบ้างครับ
    หรือใครที่วางแล้ว ขอดูรูปหน่อยครับ และช่วยแนะนำที่ครับ ขอบคุนครับ:D

2. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ได้ครับ เคยเห็นที่สนาม

เรื่องทำถ้าไม่ใช่อู่เองคงทำลำบากครับ(แพงน่ะครับ)

ทั้งห้องเครื่อง อุโมงเกียร์ จุดยึดพวกช่วงล่างต่างๆ

เห็นเค้าสร้างกันใหม่หมด มันน่าจะแพงมากแน่นอน

ในความคิดผมนะถ้าวางไปเฉยๆโอกาสตายสูงครับ

ถ้าทำลงสนามก้อเต็มที่เลยครับ ปลอดภัยหน่อย ถ้าวิ่งถนนผมว่าตัวเครื่องอื่นดีก่าน่ากลัว

3. pongklub

pongklub New Member Member

25
    0
    0
    ไม่มีรูป ke30 วางเจเลยหลอคับ

4. Umbrella548

Umbrella548 New Member Member

6
    0
    0
    SR20DET

คงเขาท่ากว่าผมว่านะ....

5. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    วางได้แต่ค่าใช้จ่ายสูงมีคนวางลงไปใน KE30 ไปวิ่งที่คลอง 5
    ไม่ใช่วางเครื่องแล้วจบแต่ต้องทำช่วงล่างตามเยอะมาก
    เพื่อนผม 2JZ-GTE วางใน VIGO ช่วงล่าง Westcoat ทั้งคัน
    เบรค Supra มันบอกว่าขับไม่ไหวเลยครับ

6. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    คิดจะวางอ่ะได้ครับ แต่เป็นห่วงปีกนกกันบ้างหรือเปล่าน๋ออ ปีกมันจะรับเครื่อง6สูบไหวนานเท่าไรลองคิดกานดูนะคราบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้