เสียง กุกๆๆๆ ที่ล้อหน้าขวา งานเข้าเลย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย slbn, 11 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    ทนกับเสียง กุกๆๆ เวลาเจอถนนไม่เรียบดังมาจากล้อหน้าขวา
    วันนี้มีเวลาเลยพาน้อง P11 ไปบ้านเก่า ปรากดว่า ยางกันกระแทกเบ้าโช้คขาด
    ยางอันเล็กๆเอง ถามราคามา 2,340 บาท ถึงกะผงะเลย

ไม่ทราบว่าหาซื้อที่ไหนที่ราคามันยุติธรรม แต่เปนของแท้หรือของเทียมดีๆมั้ยครับ

แล้วผมต้องเปลี่ยนทั้งล้อซ้ายด้วยรึเปล่าครับ

2. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    ยางรองเบ้าโช๊คหน้าผมใช้ของ A32 แทนได้พอดีเลยครับเอาของใหม่ได้เลยหไม่ยากราคาไม่แพ้เท่ากับตรงรุ่น

3. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ใช้ของ a32 ได้เลย เคยเปลี่ยนมาแล้วตัวไม่กี่ตังค์

ขอให้หายไวๆครับ

4. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ความรู้ทั้งนั้น

5. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
  7. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ยางนี้มันรองใต้ฐานในตัวแกนโช๊ค
    หรือรองแป้นบนที่ติดกับตัวถังอ่ะ

8. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    รองแป้นบน ติดตัวถังมั้งพี่

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ตอน แรก อ่าน กระ ทู้ นี้ ผม ละ สง สัย จิงๆ

ตอน แรก ก็ นึก ว่า มี ไก่ ไป ไข่ อยู่ ใน ล้อ หน้า ขวา เสีย อีก "กุกๆๆๆๆ"

ตอน นี้ ละ แจ่ม แท้ และ ครับ อ๋อ.......................

ปล. ห้าม ขำ นะ ครับ

10. ลูกยางตัวใหญ่ที่เป็นแฉกเหลี่ยมจะอยู่ข้างใน แล้วตามด้วยเบ้า+ยางรองสปริงตัวบน แล้วก็ตามมาด้วยลูกยางตัวเล็ก จากที่ผมถอดเล่นๆๆมาดู ผมคิดว่าไม่จำเป็นต้องตรงรุ่นเลย ครับ

11. kameen

kameen New Member Member

13
    0
    0
    ^
    ^
    ข้างบนใส่รูปไม่ได้เอาใหม่

12. kameen

kameen New Member Member

13
    0
    0
    ^
    ^
    แนบรูปไม่ได้ครับ
    ขออย่างนี้แล้วกัน ส่ง e mail มาผมจะส่งรูปให้
    [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้