ปัญหาเรื่องเข็มไมล์

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย AppZaa, 29 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AppZaa

AppZaa New Member Member

50
    0
    0
    รถของผมเข็ม Km/H มันขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างบางทีอยู่ดีๆๆก้อดีดขึ้นมาแล้วลงไปค้างที่ 0 เหมือนเดิมอ่ะค้าบ

ทำให้ตัวเลข กม. ไม่ขึ้นตามด้วยคับ

แต่เข็มรอบเครื่องขึ้นตามปกตินะคับ มีวิธีไหนบ้างคับที่จะแก้ปัญหาตรงนี้ได้

ถ้าปล่อยไว้จะเกิดปัญหาอะไรตามมามั้งอ่ะค้าบ รบกวนชาวEKอีกรอบคับผมนี้คิดไม่ตกจิงๆๆ

ขอบคุงล่วงหน้านะค้าบ....

2. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    ไมล์ ไม่ขึ้นอย่างเดียวหรอครับ อย่างอื่นปกติไหม

3. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    Speed Cencer เสียครับ..อยู่ตรงหลังเกียร์ .....เปลี่ยนใหม่อย่างเดียว

4. AppZaa

50
    0
    0
    เข็มไมล์อย่างเดียวเลยค้าบ...อย่างอื่นปกติทุกอย่าง

ต้องทามอย่างรายอ่ะค้าบ...

แต่อย่างไรก้อขอขอบคุง K.Metrorisym ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะค้าบ

5. AppZaa

50
    0
    0
    เปลี่ยนใหม่นี้ประมาณเท่าไหร่บาทอ่ะค้าบ(อยากได้ที่ราคาไม่แพงมาก)

แล้วทำที่อู่ทั่วไปได้เลยอ่ะป่าวคับ

ยังงัยก้อขอบคุณ K.POL2 ที่ให้คำแนะนำค้าบ

6. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    ไม่แพงครับ เบิกศูนย์ไม่ถึงสองพัน ประมาณ 1400-1600 นี่แหละครับเคยเปลี่ยนมาทีจำไม่ได้

7. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    สองพันไม่แพงมาก เบิกศูนย์ดีก่า มีประกันด้วย มือ 2 ประมาณ 800 ถูกแต่เสี่ยง

8. AppZaa

50
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำคับ

9. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    ล่าสุดที่เปลี่ยนเมื่อสองเดือนก่อนของศูนย์นะครับราคาพันเจ็ดปลายๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้