ขอถามระยะของช่วงล่าง nx เดิมๆ หน่อยครับผม

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย mining66, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mining66

mining66 New Member Member

31
    0
    0
    ผมอยากทราบว่า ระยะห่างระหว่างพื้นถึง ใต้เครื่องยนต์ หรือ ห้องแคร้งน้ำมันเครื่อง ต่ำที่สุด มาตรฐานควรอยู่ที่ กี่เซ็นติเมตรครับ พอ ดี ผมไปเปลี่ยนโช๊คหน้ารถเดิมๆมา แล้วผมรู้สึกว่าใต้ท้องหน้ารถผม มันต่ำไป และ ต่ำกว่า โช๊คหลังด้วยครับ กลายเป้นว่าหน้ากับหลังสูงไม่เท่ากัน ทั้งๆ ที่ ผมบอกอู่ว่าให้ใส่โช๊คเดิมๆ

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    หน้าทิ่มหน่อยๆก็สวยดีแล้วนี่ครับ

แต่ถ้าอยากรู้ว่า ground clearance เท่าไหร่ ผมเปิดเจอโบรชัวร์NXมันเขียนไว้ 120mmครับ

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แสดงว่าที่อู่ใส่โช๊คหน้าเซ็นทร้ามาให้สอครับ ถึงเตี้ยลง มันใส่กันได้เลยครับ แต่เตี้ยกว่า 1 นิ้ว

4. Oakman222

Oakman222 New Member Member

20
    0
    0
    แล้ว โชค์มันสั้นแต่ว่า

ถ้าเอาสปริง sentra มาด้วยใส่ได้ใหมครับ
    หน้าหลัง sentra ที่ว่าคือ B12 ไช่ใหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้