แผงลำโพงหลัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OA_2L, 11 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    ไม่ทราบว่าตาโตปี96 แผงลำโพงหลังถอดยังไงครับ พอดีจะใส่6*9ครับผม
    ขอละเอียดหน่อยครับ อยากทำเองเป็นครับ

2. OA_2L

154
    0
    0
    แล้วบอกวิธีถอดเบาะหลังด้วยนะครับ

3. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ถอดเบาะหลัง : เปิดเบาะนั่งออกอ่าครับ มันจะมีเหล็กล็อกอยู่ตรงกลางแถวๆที่ล็อกเซฟตี้เบลล์
    จากนั่น ที่พนักพิงเบาะหลัง จะมีน็อตล็อกอยู่ 4 จุด ก็คลายออก น่าจะเป็นเบอร์ 10 เสร็จเเล้วก็
    ยกเบาะขึ้นตรงๆก่อนครับ มันจะเป็นตะขอเกี่ยวไว้

ถอดแผงลำโพงหลัง : อันนี้ ปลดสายเบลล์ออก แล้วดึงขึ้นธรรมดาได้เลยครับ มันเป็นหมุดล็อก
    หลายๆจุด...

ผิดพลาดประการด ขอโทษด้วยครับ...

4. OA_2L

154
    0
    0
    แค่ให้คำแนะนำก็ดีใจแล้ว เมื่อคืนดึงเบาะนั้งไงก็ไม่ออกก้มๆเงยๆจะเปงลมและ

5. ลองแง้มๆๆๆๆตรงกลางเบาะครับแล้วจะเจอน๊อตเบอร์10ครับถอดออกแล้วที่เหลือก้อตาม nucava ไปเลยครับ

6. OA_2L

154
    0
    0
    เบาะนั่งใช่ป่ะ

ไอ้เบาะนั่งเนี่ยแหละที่หาที่ถอดไม่ได้

7. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ให้เอามือสอดเข้าระหว่างเบาะนั่งกับเบาผิงคับ เริ่มที่มุมซ้ายหรือขวาก็ได้
    แล้วก็จับเบาะนั่ง ดึงขึ้นคับ เบาะนั่งไม่มีน็อตยึดคับส่วนเบาะผิงกับที่เหลือทำตามที่แนะนำกัน

8. OA_2L

154
    0
    0
    ขอบคุณพื่ๆทุกๆท่านมากนะครับ แล้วผมก็ได้จัดการเรียบร้อยแล้ว เหนือยๆๆกว่าจะติดลำโพงคู่เดียวได้

9. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    แหะๆ...เวลายึดแผงลำโพงหลังเข้าไปใหม่ พยายามให้มันลงหมุดล็อกทุกตัวนะครับ...
    ไม่งั้น เวลาวิ่งถนนไม่ค่อยดี มันจะมีเสียงให่น่ารำคาญ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้