รบกวนเรื่องเกียร์ auto bp 1800 คับ pop up

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย EO, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EO

EO New Member Member

3
    0
    0
    พี่ ๆ คับมีคัยพอจะหัยความรู้ผมด้ายบ้างว่า เกียร์อาการแบบนี้ควรจะซ่อมหรือเปลี่ยนดีคับ........... พอดีเกียร์ผมน้ำ มันเข้าเพราะว่าท่อหายใจมันแตกแล้วเจอน้ำท่วมน้ำมันเลยเข้าไปอาศัยอยู่ในเกียร์ร่วมกันน้ำมัน แต่ผมก็ถ่ายน้ำมันเกียร์เลยนะคับ แต่ว่าเกียร์มันเหลือแค่ 3เกียร์ รวมเกียร์ R แล้วนะคับ เดินหน้าด้าย 2 เกียร์เอง * ถ้าจะซ่อมมีที่ไหนรับซ่อมบ้างคับ * ราคาประมาณเท่าไร * แล้วถ้าเปลี่ยนจะหาซื้อด้ายที่ไหนราคาประมาณเท่าไร รบกวนด้วยนะคับขอราคาแบบเด็กใหม่นะคับ:D

2. EO

3
    0
    0
    ว้า...............................................................................................................เงียบจังม่ายเห็นมีคัยตอบเลย เลือกตั้งคราวที่แล้วก็ไม่ด้ายขายเสียงนี่น่า หรือจะไม่มีคัยสนจายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยเราเลย เซ็งเป็ดเลยนะเนี่ย

3. Noty323

Noty323 New Member Member

57
    3
    0
    ถามช่างน่าจะให้ความกระจ่างนะครับ

MES พระราม9 Mazda โดยตรง

081-4977743

4. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    โดยส่วนมากอาการแบบนี้แก้ยากนะครับ
    และถ้าต้องผ่าเกียร์จริงๆแล้วราคาคงแรงกว่า
    ยกเกียร์มาลงใหม่ด้วยซ้ำมั้งครับเนี่ย

5. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    อู่ MESกับอู่ FP ย่านพระราม 9 ช่วยท่านได้
    แต่ดูอาการน่าจะหนักอยู่ ไอ้น้ำเข้าเนี่ยะ
    สงสัยต้องเปลี่ยนใหม่แล้วมั๊ง?

6. EO

3
    0
    0
    ขอบคุณคับสำหรับทุกคำแนะนำ นึกว่าจะไม่มีคัยแนะนำผมซะแย้วววว ............... ยังงัยฝากเนื้อ/ตัวด้วยนะคับ ไว้รถทำเสร็จจะพาไปคาราวะทุกคนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้