*19-20 ก.ค. AE.T เชิญชวน พี่น้อง Mazda 323&626 Club ไปทำบุญฯและพักผ่อน จว.กาญจนบุรี คร๊าบบบ*

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย george87, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. george87

george87 New Member VIP

280
    16
    0
    ... สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ Mazda 323&626 Club ครับ เมือคืนวันศุกร์ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสได้พบปะ พูดคุย กับ น้าโอ๋ เกี่ยวกับการแข่งขันแดร๊กฯ 5 คลับ เลยมีโอกาสแจ้งงานบุญฯของ AE Thailand ให้น้าโอ๋ทราบ เลยมาขออนุญาติมาเชิญชวน พี่น้อง Mazda 323&626 Club ทุกท่าน ไปร่วมกิจกรรม งานบุญฯและพักผ่อนกันครับ โดย ในวันที่ 19-20 กรกฎาคม 2008 ทาง AE Thailand จะเดินทางไป มอบสิ่งของใช้จำเป็นที่ เรือนจำกลางกาญจนบุรี และ โรงเรียนบ้านหนองปลวก จังหวัดกาญจนบุรี :):):) .....

.... วันที่ 19 ก.ค.เราจะเดินทางถึง รือนจำกลางกาญจนบุรี และ โรงเรียนบ้านหนองปลวก ประมาณ 10.30-11.00 เพื่อเริ่มทำกิจกรรม และ ร่วมรับประทานอาหารกลางวันที่โรงเรียนจัดให้ หลังจากนั้นก็ทำกิจกรรมพัฒนาโรงเรียน ก็จะมีการปรังปรุงทาสีโรงอาหาร แก้ไขและบำรุงสายไฟฟ้าตามจุดต่างๆ เพิ่มหลอดไฟแสงสว่างห้องเรียน :D:D:D

.... หลังจากเสร็จกิจกรรมช่วงกลางวัน ก็จะเดินทางเข้าที่พัก ริมน้ำ ตากอากาศ บรรยากาศดีๆ อากาศสดชื่น.....อิ่มบุญ อิ่มใจ 1 วันทำบุญ 1 คืนพักผ่อน ทานอาหาร ร้องคาราโอเกะ กับ พี่น้อง AE Thailand Club โดยค่าใช้จ่ายที่พักและค่าอาหาร 2 มื้อ ท่านละ 300 บาท ครับ :D:D:D

.... ส่วนทางบ้านพักของเรานั้น จะมีสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน ไม่ว่าจะ เตียง ทีวี ห้องน้ำใต้ดิน บรรยากาศยามเช้า พร้อม อาหารเช้า เหมือนดั่งเช่นเราไปพักที่ โรงแรม 5 ดาว ครับเราจะมีการ ชุมนุมรอบกองไฟ เพื่อตั้งวง ร้องรำทำเพลง ดื่มสุรา ใครมีอะไรอยากโชว์ โชว์ครับ ;);););)

รายละเอียดโครงการฯ ตามลิงค์ครับ
    http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=2195.0

รายการของบริจาค ตามลิงค์ครับ
    http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=2259.0

รูปภาพที่พัก โดยคณะสำรวจฯ ตามลิงค์ครับ
    http://www.aethailand.com/forum/index.php?topic=2337.0

2. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    โครงการดีครับ อัพๆ

3. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    โครงการดีๆแบบนี้นับหนุนครับ

แต่ติดนัดตรวจอ๊ะครับคงไปไม่ได้แต่จะกระจายข่าวให้นะครับ
    และคงมีโอกาสได้กิจกรรมดีๆแบบนี้กันอีกบ่อยๆแน่นอนครับ

4. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ผมไปครับ มีใครจะไปกับผมบ้างครับ ผมขับรถแก๊สไปครับ ต้อนนี้มีรถอยู่ 3 คัน

คนที่จะไปไม่จำเป็นต้องขับรถไปเองก็ได้ ไปด้วยกัน ยังมีที่ว่าง

ทริ๊บนี้ไปเช้า-เย็นกลับ ขากลับเราจะแวะไหว้ องค์ปฐมเจดีที่นครปฐม แล้วกลับ กทม.

มีใครสนใจจะไป ลงชื่อกับเบอร์โทรไว้นะค้าบ หรือจะโทรหาผม 081 633 2851 เปิดรับ 24

ชั่วโมงครับ

ส่วนของบริจาค ใครอยากจะบริจาคอะไรก็บอกด้วยนะครับ หรือไครไม่ว่างไป อยากจะฝากของไปก็ยินดีครับ

หรือจะบริจาคเป็นเงินเพื่อสมทบทุ่นชื้อของก็ได้นะครับ

ตอนนี้มีคนใจบุญบริจาคเป็นเงิน 4,000 บาทแล้วครับพี่น้อง

มีเพื่อนผมจากกรมที่ดินบริจาคชุด เครื่องเขียน เครื่องเรียน เพิ่มมาอีกแล้วค้าบ

แต่ยังไม่ทราบจำนวน

ล่าสุดท่านประธาน บริจาคเป็นเครื่องเขียนมาเพิ่มอีกแล้วคับ

ถ้ามีเพิ่มจะมาอัพเรื่อยๆนะค้าบ

ไม่มีขอบริจาคก็มะเป็นไรนะค้าบ

แต่ขอแค่แรงไปช่วยทาสี ปลูกต้นไม้ ก็ได้ค้าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2008
  5. george87

280
    16
    0
    ... ด้วยความขอบคุณครับ ใครจะอยู่พักผ่อน ต่อที่รีสอร์ตก็ได้นะครับ ขอบคุณแทนน้องๆด้วย คร๊าบบบบบ:D:D:D

6. ao_323

1,346
    16
    0
  7. mafialady

mafialady New Member Member

235
    22
    0
    ไปนั่งดื่มสังสรรค์หลังงานจบสักคืนก้อได้นะครับ เชื่อมสัมพันธ์ครั้งหน้าจะได้ไม่เขินอาย อิอิอิ

8. ao_323

1,346
    16
    0
    รีบๆหน่อยนะครับพี่น้องชาว 323&626 เหลือเวลาอีกแค่ 3 วันก็จะเดินทางกันแล้วนะคร้าบ

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ไป ร่วม ล้อม วง

กัน ซักมื้อสิครับพี่น้อง

10. ao_323

1,346
    16
    0
    อยากนั้งล้อมวงเหมือนกันครับพี่น้อง แต่ภาระกิจเยอะเจงๆ

11. george87

280
    16
    0
    ... ขอบคุณแทนน้องๆที่กาญจน์ด้วยนะคร๊าบบบบ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้