เกี่ยวกับการเลื่อนเบ้าโช้คครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย TKT, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TKT

TKT New Member Member

22
    0
    0
    ขอถามเพื่อนเกี่ยวกับการเลื่อนเบ้าโช้คครับ เนื่องจากผมนำรถไปแก็สมา แล้วท้ายมันห้อย จึงอยากจะนำรถไปเลื่อนเบ้าโช้หน้าให้ต่ำลงเท่ากับด้านหลัง จึงอยากจะรู้วิธีการเลื่อนเบ้าว่าเค้าทำกันยังไง ต้องรื้อกันทั้งโช้คและปริงเลยรึป่าวครับ แล้วเค้าถอดเบ้ากันยังไง เจียออกรึป่าวครับ จำป็นมั้ยต้องอัดน้ำมันโช้คใหม่ สปริงเป็นของTein ครับ อยู่ต่างจังหวัดครับ ชลบุรี อยากให้เพื่อนๆแนะนำร้านด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ถ้าโหลดแล้วผมว่าลองสเปเซอร์โช๊คหลังขึ้นก็ได้นะครับค่าลองน่าจะประมาณ นิ้วละ 800 บาทที่ร้าน พรเทพ

แต่ถ้าอยากเลื่อนเบ้าโช๊คหน้าลง ก็ต้องเจียครับแต่คงไม่ต้องอัดน้ำมันใหม่ ตามรูปครับ

3. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    เก็บข้อมูลคับ

4. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    อยากทราบเหมือนกันคับ ว่าที่ ลำปาง - เชียงใหม่ที่ไหนทำได้มั้งคับ

5. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ถามพี่บอยสิอาร์ท - -

6. _psYchosis_

_psYchosis_ Guest

0
    0
    0
    ตามที่แมนบอกครับ

ถ้ายิ่งไปเลื่อนเบ้าลง รถมันจะยิ่งเตี้ยลงมากครับ ขับลำบาก แนะนำลองหลังขึ้นก่อน แล้วค่อยพิจารณาว่าจะเลื่อนเบ้าอีกทีดีกว่าครับ

7. blue-roof/04

blue-roof/04 New Member Member

64
    1
    0
    เลื่อน เบ้าลงแล้ว รอง หลัง ครับบบบ...............แจ่มมมม...*-*

8. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    ชลบุรี แพงครับ ไม่รู้ทำได้ หรือเป่า ด้วย เราว่ารองสเปเชอร์หลัง ดีกว่า ไหม เพื่อนก็ใส่ เทอิน อยู่ติดแกส เหมือนกัน ทำที่พี่ใหม่ครับ 081-723-0639
    อยู่แถวๆๆ อุดมสุข ครับ ยอมขับรถไกล หน่อยแต่ทีเดียว จบครับ

เราก็รองหลังอยู่กินแก๊ส เหมือนกัน ยังไงโทร.มา คุยกัน ครับ 085-324-0202 เบียร์ อยู่ศรีราชา ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2008
  9. TKT

TKT New Member Member

22
    0
    0
    แล้วถ้าหากทำสตัทโช้คหน้าล่ะครับคิดว่าเป็นไง ไม่ทราบว่ารู้ราคาการสตัทรึป่าวครับ โช้คเดิมสปริง tein พอมีประสบการณ์ร้าน Proshopที่ชลบุรีรึป่าวครับ เห็นร้านนี้เค้าโฆษณาในหนังสือแต่งรถ

10. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ท ำ ส ต ั ท ร ะ ว ั ง เ ร ื ่ อ ง เ ส ี ย ง น ่ ะ ค ับ

แ ล ้ ว ก ็ โ ช ๊ค จ ะ ร ั ่ ว ง ่ า ย น่ ะ ค ับ เ พ ร า ะ

ส ิ ่ ง ส ก ป ร ก ม ั น เ ข ้ า ไ ป ง ่ า ย ค ับ

11. korada

korada New Member Member

4
    0
    0
    แล้วเวลาออ๊กเข้าไปต้องโดนความร้อนแล้วมันจะทำให้คุณสมบัติของโช๊คเสียไปป่าวครับ/แล้วมันจะแข็งกว่าเดิมป่าวครับกับสปริงเดิมครับ...ขอบคุณครับ

12. momo0101

momo0101 New Member Member

182
    19
    0
    รูปนี้ เลื่อน เบ้าแล้วคับ

13. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    เปลี่ยนแปลงแน่นอนครับ เพราะความร้อนมันสูง
    แนะนำว่า เลื่อนเบ้าแล้วอัดน้ำมันใหม่

14. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0

ทำสตัท หน้า+หลัง ก็น่าจะ 4500+- และ อัดน้ำมัน อีก 3000 มั่ง เราเคยถามนะ Proshop อะ

รองสเปเซอร์ หลังครับ จบเลย 600 บาท ร้านพี่ใหม่

15. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    ตอนนี้ 800 บาทนะเบียร์..อิอิ..เด๋วลูกค้าราคามะตงกานอีก..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้