มีใครติดตั้ง ngv เเล้วเข้ามาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย คนไร้เดียงสา, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คืออยากทราบว่าพี่ๆ ที่ติดตั้ง ngv มาเเล้วมีปัญหาอะไรมั้ย
    เเล้วที่ไหนที่ติดมาเเล้ว อยากให้เเนะนำหน่อย (มันมีหลายที่เหลือเกิน)

ราคามาประมาณ เท่าไหร่คับ

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

1. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ติดศูนย์ ปตท. หรืออู่ดังๆก็ได้ครับ เค้ารับผิดชอบดี
    ผมติดศูนย์ ปตท. โอเคครับ เข้าไปจูนฟีรตลอด แต่วิ่งประหยัดดีมากๆ
    ลืมเรื่องน้ำมันไปเลย โลละไม่ถึงบาท อย่างของผม acc 2000 เครื่อง v-tec 2300 c.c.
    ตอนนี้วิ่งกิโลละ 70 สตางค์ได้ครับ แต่อืดกว่าน้ำมันนะ แต่รับได้ครับ คุ้มมากๆ จากเดิมเติมน้ำมันเดือนละหมื่น
    ตอนนี้เติมแก๊สเดือนล่ะ สองพันก่าบาท (วิ่งเดือนละ เกือบๆสามพันโลนะครับ)

2. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    อุปกรณ์ไม่ใช่ปัญหาเลยครับเพราะ อุปกรณ์ส่วน ค่อนข้างจะได้มาตรฐาน ถ้าเอาชัวร์ ใช้ของ ปตท.จะดีกว่าครับ NGV อุปกรณ์ไม่ใช่ปัญหา ปัญหามันอยู่ที่ตัวแก๊ซละครับ

เคยไปถามมากับร้านที่เคยติดและเลิกรับไปแล้ว เค้าบอกว่า NGVบ้านเรามันไม่บริสุทธิ์ รถบางคันใช้เลยมีปัญหาแก้เท่าไหร่ก็ไม่จบไม่ใช่ที่อุปกรณ์แต่เป็นที่ตัวเชื้อเพลิง
    กับระยะะเวลาเติมที่นานหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้