พี่ๆครับเราสามารถใส่แม๊กและล้อได้ถึงขนาดเท่าไหร่โดยไม่ต้องตีโป่งครับ

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย iaobz, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iaobz

iaobz Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับเราสามารถใส่แม๊กที่มี ofset และยางได้ถึงขนาดเท่าไหร่โดยไม่ต้องตีโป่งครับ
    รถของ colt galant น่ะครับ คล้ายๆกับzigmaของพี่ๆมั้งครับ
    แนะนำด้วยครับขอบคุณมากครับผม

2. Ahosikum

Ahosikum New Member Member

18
    1
    0
    ผมว่าต้องลองเอาของจริงมาใส่ดูดีกว่านะ และลองขับดู เวลาหักเลี้ยวสุดเวลาเอียงตัว ฯลฯ
    ต้องดูที่เวลาการใช้งานจริงด้วย สำหรับระยะ offset
    แนะนำล้อขอบ 15 ยาง 195/55/R15 สเปเซอร์ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องใส่ หนักล้อเปล่า ๆ
    แค่นี้ก็งามแล้วครับ

3. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    16 ก้อกำลังดีครับ สวยๆ

4. TUEY_A

TUEY_A New Member Member

17
    0
    0
    อันนี้ขึ้นอยู่กับหน้าแม็กที่จะใส่ อันในรูป หน้า6.5 หลัง 8 ครับ

5. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
  6. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    รถสวยครับพี่เต้ย

7. อาลูโตะ

อาลูโตะ Member Moderator

304
    7
    18
    17 ก็ได้ครับ หน้า 7 หลัง 8 ไม่ต้องดึงโป่งเลยแต่ว่าถ้าจะให้ดุ ต้องใส่โป่งเย็บครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้