อยากรู้ขนาด..ใบปัดน้ำฝนหน่อยครับ 3D เราใช้ขนาดเท่าไหร่

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย romeoy2k, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. romeoy2k

romeoy2k New Member Member

42
    0
    0
    อยากรู้ขนาด..ใบปัดน้ำฝนหน่อยครับ 3D เราใช้ขนาดเท่าไหร่ L R ใช้ใหญ่เล็กไม่เท่ากันใช่มั้ยคับ ฝนตกบ่อย ใบเดิม รีดน้ำไม่หมด มองเห็นทาง รบกวนด้วยครับ..แล้วใช้ ยี่ห้อไรดีคับ เพื่อนๆ

2. mOmo!

mOmo! New Member Member

4
    0
    0
    ฝั่งคนนั่ง18นิ้ว คนขับ20นิ้วครับ
    เห็นที่คนใช้กันเยอะๆก้อเปลี่ยนเฉพาะยาง ซื้อได้ตามร้านอะ ของHONDAรู้สึกจะเส้นละประมาณ70-80บาทมั้งนะฮะ
    หรือถ้าจะเปลี่ยนก้านด้วยเห็นมีที่ใช้กันก็ NWB ราคาประมาณ200-300บาท/อัน
    ส่วน BOSCH รุ่นธรรมดา เพิ่งไปซื้อมา280บาท/คู่ (ของegใช้18นิ้วกับ20นิ้ว รหัสบนกล่องจะเป็น501มั้งนะครับ) แต่ถ้ารุ่นAEROTWINก้อจะประมาณ900-1000บาท/คู่ครับ
    ไปซื้อที่ร้านนี้มา ไม่แพง แต่รุ่นAEROTWINเค้าเพิ่งขึ้นราคาเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา
    http://www.thaimazda3.com/forum/index.php?showtopic=29857

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ผมใช้ 22/18 เต็มหน้ากระจกดีครับ แต่ปกติเห็นเค้าใส่ 20/18 กัน

4. Friend boyd/au

Friend boyd/au New Member Member

98
    0
    0
    ใช้ได้ด้วยหรอคับ ไม่มีผลเสียไรใช่ไหมคับ จะได้ไปทำบ้างคับ

5. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    ผมก็ 22 กับ 18 เหมือนกันพี่ก้อง แต่ไม่ได้ตั้งใจนะ พอดีเอาของเพื่อนมาใส่อะ 22 นิ้ว เอิ๊กๆๆ ของพรี มันซื้อมา คู่ แต่ใช้อันเดียว เอิ๊กๆๆ

6. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    ผมใช้ BOSCH รุ่นธรรมดาอยู่อ่ะครับ

ของเดิมๆ มันจะใกล้เคียง 18" กับ 20" อ่ะครับ แต่จะสั้นกว่านิดหน่อย

7. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    จาได้จัดตามครับ ฝั่ง 20 มานกวาดไม่หมดเหลือมุมขวาล่าง

8. Mr. Chinnaworn Chuytawn

Mr. Chinnaworn Chuytawn New Member Member

1
    0
    0
    พี่ๆครับ แล้วใบปัดข้างหลังเนี่ยเราจาหาซื้อที่ไหนได้ครับ

9. nin

nin New Member Member

24
    0
    0
    ยางใบปัดหลัง
    ถ้าเบิกของแท้ราคาราวๆ 300 ครับ
    ของผมเอาแบบที่ขายตามคลองถม หรือตลาดนัด เส้นละ 30 บาท
    มาตัดใส่ครับ

10. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    STD 22 " กับ 18" ครับ เบิกศูนย์ดีกว่าครับ แนะนำเบิกศูนย์ดีๆสักคู่นึงรวมก้าน เก็บของเก่าไว้ พอหมดหน้าฝนก้เอาของเก่ามาใส่ก่อน แล้วเอาของใหม่เก็บจะได้ไม่เปลืองเงิน......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้