NV กับNGV ถัง 100 ลิตร

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pracharn, 13 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pracharn

pracharn New Member Member

2
    0
    0
    ท่านใดเอา NV ไปติด NGV ขนาดถัง 100 ลิตรแล้วบ้างครับ แล้วเวลาวิ่งตอนเข้าโค้งเป็นไงบ้าง แล้วเติมเต็มถังได้กี่โลกี่ลิตรครับ ติดแล้วต้องทำอย่างไรกับช่วงล่างบ้างครับ........ขอบคุณครับ:rolleyes:

2. มี NGV อยู่คันเดียวในคลับมั้งคับ เดี๋ยวรอตาก้องก่อน

3. HES03021

HES03021 New Member Member

5
    0
    0
    Hello,

I used NVG 90 Liter. NV1.6 Auto no cab. Corner no problem. One KM = 70Stang.

Somchai

4. ของผมติดระบบดูด+ถัง 77 ลิตร เคยเติมเต็มถังได้ประมาณ 16 โล 140 บาท เคยวิ่งได้ไกลสูงสุดต่อ1 ถังได้ 270 กม. เข้าโค้งไม่มีปัญหาอะไร ใช้ดช๊คเดิมๆ....

5. bbirdnok

bbirdnok New Member Member

40
    0
    0
    ใส่ถังใหญ่เหมือนกันครับ... แต่เป็น LPG ขนาด 96 ลิตร... สะจายดีครับ วิ่งก็ OK นะครับ ดีแค่ไหน เอาเป็นว่า ถ้าจะให้ โอเวอร์ (ท้ายปัด) ยังต้องใช้เบรคมือเหมือนเดิม ส่วนอาการอันเดอร์ (หน้าดือ) ลดลงเล็กน้อย... น่าจะ บาลานซ์ดีขึ้น แต่ที่ดีกว่า คือต้อนนี้ท้ายไม่โด่งแล้ว ไม่ต้องโหลด อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้