ถ่ายถัง.............ถ่ายแก๊ส

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 19 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    มีใครเคยเห็น เคยทำ เคยใช้ ไอ้ตัวถ่ายแก๊สจากถังบ้านมาใส่รถไหมครับ รบกวนด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบ..............:D:D:D:D:D:D

jaturong03 และ pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  1. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เอาไว้มัน 18 บาทก่อนมันโดนผมแน่ๆๆข้างๆๆบ้านเป็นร้านขายแก็สพี่แกบอก สบายสบาย อิอิ

jaturong03 ถูกใจสิ่งนี้
  2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    อยากรู้อยากเห็น :D:D

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    น่าสนนิ

pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  4. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ทำกันมานานแล้วเนื่องจากแต่ก่อนปั๊มแก๊สไม่เยอะ คนที่เดินทางต่างจังหวัดเค้าจะติดถังแก๊สไปด้วย
    เผื่อหาปั๊มไม่ได้ แต่ระวังเรื่องความปลอดภัยด้วยนะครับ

jaturong03 และ pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  5. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ง่ะทำไงๆๆๆบอกร้านขายแก๊สบ้านมันรู้ทุกร้านป่ะคับหุุหุ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    หาหัวต่อมาใส่เลยครับ เดินสายใหม่แบบหัวคลิปแก๊สบ้านอ่ะ นึกออกป่าว แต่ป๋มกัวง่ะ555

7. ใครมีรูปมั่งอยากเห็นครับ บอกวิธีใช้ด้วยนะ

8. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    พวกเราเฮโลกันไปเติมข้างบ้านคุณป้อปเลยดีไหมครับ....ไม่มีคนรู้จักเป็นคนขายแก้สง่ะ

9. pop-ja

2,068
    235
    0
    เง้อๆๆๆเอาไว้มันแพงๆๆก่อนนะ แล้วเดี้ยวจะเอารูปมาลง ให้ไม่ต้องมาบ้านผมหรอ เดี้ยวเค้าตกใจกัน เอิ๊กๆๆๆ วันนี้เจอ S 500 เพรชเต็มตัวมาเติมแก็สผม งง เลยละท่าน :D

10. ช่วงนี้ใครว่างๆ ก็ลองซ้อมๆ ดูก่อนก็ได้คับ อิๆ

11. วิธีการครับ..........( จาก GAS thai.com )

12. คว่ำถังเติมครับ เพราะน้ำแก๊สจะได้ไหลเข้าเต็มๆ

13. กล่องหรรษาของพี่เค้า....

14. ถ่ายจากถัง.....ไปอีกถัง........ได้เสยยยย

15. แนมๆ ( มองๆดู )แล้วน่าจะมี
    1.หัวเติม2ด้านที่ทำขึ้นมาเองจากสายอ่อนแบบสายเติม
    2.ไอเออร์ที่ทำหน้าที่กรองขี้แก๊ส
    3.ปั้มติ๊ก
    น่านแลครับ ทำเองน่าจะไม่ยากครับ ( เพราะผมออกบ้านนอกอยู่บ้าง ไม่สะดวกถ้าจะไปเติมในเมือง )

16. ..........ขอขอบคุณ................

พี่แม็ค ( เจ้าของงานชิ้นนี้ )กับคุณ K-camry แห่ง www.gasthai.com มา ณ โอกาศนี้ด้วยครับ........สวัสดีครับ

http://www.gasthai.com/boardgas/Question.asp?ID=A3920

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  17. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    แหมสุดยอดจริงๆคนไทย

18. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    Thank you ข้อมูลดีๆอีกแว้วววววววว:D:D:D:D

19. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    แบบนี้ไม่ต้องเข้าปั๊ม gas ละ แวะห้องครัวแทน...:D

20. Epon

137
    20
    0
    แต่น่ากลัวเหมือนกันนะ....ใจไม่กล้าพอครับงานนี้ ทำไม่เป็นเดี๋ยวมีปัญหาอีก

แต่ดูรูปแล้วก็สงสัยครับ ถังแก้สหุงต้มขนาด 15 kg เนี่ย แรงดันมันน้อยกว่าถัง 75 ลิตรที่ผมใส่อยู่ ซึ่งดูรูปแล้วก็ไม่ได้มีตัวขับแก้สช่วยเป็นพิเศษเลย เลยสงสัยว่าแก้สจะไหลจากทางไหนไปทางไหนกันแน่ครับ :confused:

21. biocyber

biocyber New Member Member

32
    1
    0
    ขอบคุงก๊าบ

22. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    น่ากลัวอะ

23. nv1020

3,195
    302
    83
    แรกๆก็กลัวพอนานๆเด๋วก็ชิน:D:D:D:D

24. pop-ja

2,068
    235
    0
    เอาน้ำร้อนราดที่รอบๆๆถังแก็ส 15 กิโลอะครับความร้อนจากน้ำร้อนมันจะทำหน้าที่ไปดันแก็สเข้ารถครับ

25. ถูก:D

26. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    ถ้าจะให้ไหลเข้าดี เอาน้ำแขง แช่กล่องหรรษาคับ แต่ก่อนผมเติมโดยใช้ ผ้าห่มคลุมถังหุงต้ม แล้วต้มน้ำร้อนราด ก็เข้าเหมือนกัน แต่เอาเตาต้มน้ำไว้ไกลๆนะคับ คริคริ

27. Epon

137
    20
    0
    ผมว่าไปๆ มาๆ เดี๋ยวก็คงมีคนเอาถังแก้สหุงต้มไปยัดในรถเลย แหงมๆ พอแก้สหมดก็ถอดถังไปแลกร้าน เหมือนถังแก้สในครัว พอตรวจสภาพก็เอาถังปกติมาใส่ ฮ่าๆๆ

28. nv1020

3,195
    302
    83
    เอาแบบรถโฟกลิฟทเลยใช่มั้ยท่าน:D:D

ตัวขับแก๊สคือ.....................ปั้มติ๊กครับ........................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้