ขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย nutty1500, 19 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nutty1500

nutty1500 New Member Member

8
    0
    0
    คือผมไปได้กระจดชา+ปัดหลังมาแต่มะมีตัวฉีดน้ำบนหลังคามาด้วย อยากรู้ว่าจาหาได้จากไหน แล้วถ้าจะให้มันใช้งานได้ด้วย ต้องทำยังไงครับ ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณ

2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ไอ้ที่ฉีดน้ำบนหลังคาเนี่ย ไม่แน่ใจว่าต้องเปลี่ยนหลังคารึป่านะ

3. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    โทรหาพี่หมีได้เลย 086-8825469

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ที่ฉีดน้ำ เบิกของ Prelude ตัวปี 92 มาใส่แทนได้ครับ ทรงใกล้เคียงกับของ EG (Prelude มีปัดหลังเหมือนกัน ตอนไปเบิกอย่าลืมบอกว่าหัวฉีดน้ำกระจกหลังนะครับ)

หัวนึงก็ไม่กี่ร้อยบาท แล้วก็เบิก One Way Valve กันน้ำไหลกลับมาด้วย (ใส่ในท่อยางที่จะฉีดน้ำกระจกหลัง) ตัวไม่กี่สิบบาท

ของทั้งหมดเบิกศูนย์ฮอนด้าได้หมดครับ

หรือไม่ก็ลองคุยกับพี่หมีตามเบอร์ข้างบนดูครับ พี่หมีอาจจะเบิกมาให้ได้:D

5. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เสริมให้อีกนิด
    1. หาหม้อพักน้ำฉีดกระจกของ EG3D มา มันจะมี มอเตอร์ 2 ตัว(ฉีดหน้า-หลัง) ต่อปลั๊กให้เรียบร้อย
    2. เจาะหลังคาสำหรับใส่หัวฉีดน้ำ
    3. เดินท่อยางจาก กระปุกน้ำกะหัวฉีด
    ถ้าจะทำเองค่อนข้างยุ่งยากโดยเฉพาะข้อ 2, 3 ติดต่อพี่หมีเลย จบข่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้