เครื่องอะไรกันเนี๊ย

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย 3S Curren, 4 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3S Curren

3S Curren New Member Member

7
    0
    0
    เป็น 5S หรือ 3S
    กันแน่

2. golf_raksak

golf_raksak New Member Member

16
    0
    0
    น่าจะเป็น3S-FEนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2006
  3. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
  4. 3S Curren

7
    0
    0
    มันวางอยู่ใน Celica Gen 6 จากโรงงานเลยหรือครับ

5. bookky

bookky New Member Member

6
    0
    1
    มีวางอยู่ใน Celica Gen 6 จากโรงงานครับ ที่ญี่ปุ่น

6. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    รู้สึกว่าจะวางใน Gen 6 ตัวรุ่นแรกๆเลยครับ ปี 1993 ปลายปี-1994 ครับ

7. 3S Curren

7
    0
    0
  8. 3S Curren

7
    0
    0
    ถ้าจะแต่งให้ Celica หล่อ ต้องเริ่มจากอะไรก่อนดี แบบว่าเพิ่งซื้อรถมาใหม่ เดิม ๆ จากโรงงานเลย

9. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    celica ตัวไหนอ่ะครับ

10. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    รู้สึกจะกินน้ำมัน แต่ไม่ค่อยวิ่งนะครับ .... รอคนรู้มาตอบอีกทีครับ

11. Toyopet

Toyopet New Member Moderator

78
    2
    0
    วางใน Celica แล้วแบกน้ำหนักเกินไปครับ (รถพร้อมวิ่ง น้ำมันเต็ม นั่งสอง จะหนักประมาณ 1.5 ตัน)
    วาง 3S-FE แล้วแทนที่จะประหยัด ก็จะ
    ไม่วิ่ง + กินน้ำมัน
    .
    ถ้าวางเครื่องที่มีแรงม้าเยอะๆ ไม่ใช่ม้าเยอะแล้วจะกินเยอะกว่าเสมอไป เพราะ
    แรงม้าเยอะ ใช้รอบต่ำ ขับไม่อัด ก็ประหยัดกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้