อยากเปลี่ยนโช๊คใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย น้องหมู, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้ sunny b14 ปี 99 เครื่อง 1600 ครับ
    แล้ว โช๊คเคยเสีย ไปซ่อมแล้ว ใช้ได้สักพัก ก็ เสีย
    ตัดสินใจ เปลี่ยนใหม่
    คู่หลัง เป็นของ คายาบ้า อ่ะครับ ( ต้องเลื่อนอะไรไม่รู้ครับ ช่างบอก แต่จำไม่ได้ )
    ส่วน คู่ หน้า ไม่มีของครับ ต้องใช้ โช๊ค แก๊สแทน จำยี่ห้อไม่ได้ครับ ซึ่งโช๊ค คู่หน้า สั้นกว่าของเก่าครับ
    ประมาณ 1-2 นิ้ว ได้ แรก ๆ ก็ ยังพอรับได้ครับ หลัง ๆ ถนนเมืองไทย ไม่รู้เป็นอะไร หลุม บ่อ เยอะ
    เหลือเกิน ซึ่งโช๊คหน้าไว มากครับ เจอหลุม เป็น จุ๊กครับ
    อยากทราบว่าถ้าต้องการ จะเป็น โช๊ค อีก เป็นของเทียม เพื่อน ๆ พี่ ๆ แนะนำ ยี่ห้ออะไรครับ
    หรือว่า ถ้าเป็นของแท้ มือสอง ตกราคาเท่าไหร่
    แล้ว ถ้าจำเป็น ต้อง เป็น มือ 1 ต้องราคาเท่าไหร่
    รบกวนด้วยครับ

1. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    หาความรู้ครับ ของผมก็จะกลับบ้านเก่าแว้ว

2. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    kayaba ของติดรถ
    ของแท้ศูนย์ เเต่ผมซื้อจากร้านอะหลั่ยในตัวเมืองขอนแก่นไปให้ร้านข้างนอกใส่ให้ครับ
    คู่หน้าประมาณตันละ2900x2=5800
    คู่หละต้นละประมาณ1500บาทx2=3000
    รวมเเล้ว ราวๆ 9000ครับ
    ไม่รวมค่าเเรง เเละตั้งศุนย์หนะครับ
    อ้อ มีคำถามครับ รถผมใช้มาร่วมสองแสนโลเเล้ว น่าจะเปลี่ยนสปริงได้หรือยังครับ ว่าจะเปลี่ยนพร้อมโช๊ค ราคาสปริงหน้าหลังทั้งชุดเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

3. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    อยู่แถวไหนครับ ผมว่าใน กทม. นี้มีเยอะมากเลยนะครับ
    ร้านนี้ไม่น่าคบเลยนะครับยัดเยียดของแต่ผมเข้าใจพอทำไปแล้วเค้าว่าอะไรก็ต้องตามนั้น
    คราวหลังน่าจะให้เช็คของก่อนว่ามีรึเปล่า เพราะเค้าไม่มีร้านอื่นก็ยังมี
    :D:D:D:D:D:D:D

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    อยู่ แถว หัวลำโพง อ่ะครับพี่
    ผม โทร ไปถาม ตามร้าน ขายอะไหล่นิสสัน หรือ พวก โช๊ค คายาบ้า
    พอบอกว่า b14 มีหมด ครับ แต่ พอบอกว่า รุ่น ปี 99 super Saloon
    เค้าบอกว่าใช้ ได้ แต่ พอซื้อไปให้ ช่างเปลี่ยน ช่างบอกว่า ต้องเอา ของแท้ ของมันครับ
    เพราะ รุ่นนี้เป็น รุ่นเดียว ที่ แปลก ประหลาดครับ
    ช่างว่างั้น รบกวน มี อู่ ดี ๆ ช่วย แนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

5. deo20

deo20 New Member Member

49
    20
    0
    อาทิตย์ที่แล้วผมได้ kayaba sr new special
    กระบอกฟ้า กับสปริงแต่งเส้นใหญ่กว่า ถี่กว่า
    ทั้งชุด สภาพสวยเลย 5000 บาท เซียงกงบางนา
    คุ้มมากครับเปลี่ยนใส่แล้วแน่นกว่าเดิมเยอะ

ขึ้นสะพานไม่เด้งเหมือนเดิมๆ
    ลองหาดูครับ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    งบน้อย ก็
    ของเดิม ตรงรุ่น มือสอง เชียงกง ก็แจ่ม ใช้ได้
    ของใหม่ ก็ กำลังดี ไม่แพง STD.

งบกลาง ๆ ก็
    โชีคแต่ง + สปริงโหลด นิ่ม แข็ง ว่ากันไป ตามฟิวส์แต่ละคน

งบเยอะอีกหน่อย ใช้ยาว ๆ ก็
    โช๊คแต่ง ซิ่ง สตรัทปรับเกลียว ปรับหนืด
    มีหลาย ยี่ห้อ ของใหม่ ของมือสอง ว่ากันไป
    ใช้ยาว ฟิวส์ วัยรุ่น เค้าใส่กัน :D

7. นวมินทร์74

นวมินทร์74 New Member Member

48
    0
    0
    รบกวนขอชื่อร้านและเบอร์โทรที่บางนาด้วยครับ จะเอาไปใส่ r11

8. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แหล่ม มากเลยครับ
    จะรอ หา ดู แต่ สนใจ ชุด 5000 อ่ะครับ
    ชอบ แน่น ๆ นุ่ม ๆ
    อิอิอิ

9. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    แหล่มเลยยยย :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้