มันคือ อะไร เห็นติดกันเยอะ จิงๆ+สติกเกอร์ อันเนี้ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Kodomo-Indy, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ขับบนถนน วันนึง ต้องเจอ แน่ๆ 1 คัน

ตะก่อน ผมจำได้ ตอนเด็กๆ ว่าผมก็ มี เอาไปติด ตู้เสื้อผ้าเล่น....

แล้ว ไอ้นก ตัวนี้ มันคือ ไร ติดกันจัง แถมมากับ ขนม ป่าว หรือ เป็น ของศูนย์ โตโยต้า เห็นติด โตโยต้าซะส่วนใหญ่

ติดกันแถวๆ ท้ายรถทั้งนั้นเลย สงสัย มากๆ

เลยถ่ายรูปมาถาม นี้ละ

2. สติ๊กเกอร์ยางยี่ห้อนึงอ่ะป่าว ไม่แน่ใจนะ

3. Spicy

Spicy New Member VIP

48
    3
    0
    มันเป็นโลโก้ของตัวแทนจำหน่ายโตโยต้ารายหนึ่ง ไม่แน่ใจบริษัทอะไร

คล้าย ๆ รูป แมวกระโดด ของ TOYOTA K MOTOR ครับ

4. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    เหมือน Toyota Bug นะครับ น่าจะเป็นสัญลักษน์ของ Dealer ครับ

5. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    รู้สึกจะเป็นศูนย์โตโยต้าแถวๆรามคำแหง แถวๆเมเจอร์รามอ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด

6. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63
    เคยเห็นตั้งแต่เด็กแล้วอ่ะครับ แต่ไม่ได้คิดไร พึ่งรู้เนี้ย

7. Kodomo-Indy

1,134
    13
    0
    นั้นดิ ผมก็เห็น ตั้งแต่ เด็ก นึกว่าแถมมากับ ขนม

8. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ใช่แล้วครับ เป็นโลโก้ของดีลเลอร์โตโยต้าครับ ไม่แน่ใจว่า SPI หรือ PS เนี่ยครับ

9. toyKE70

toyKE70 New Member Member

41
    1
    0
    อืมม..เห็นมานานแร้วเหมือนกัน

10. พึ่งรู้นะเนี้ย

nOxIeS ถูกใจสิ่งนี้
  11. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    รูปนกใส่หมวกกันน๊อค ยืนตะเบะ !

เพื่อแสดงว่า ตร.ท่านใดเห็นสติ๊กเกอร์นี่แล้ว
    ควรทำกริยาเหมือนนก กับรถที่ติดสติ๊กเกอร์นี้ครับ

12. น่าจะเป็น TOYOTA มหานครนะ

13. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    -เป็นสัญลักษณ์ของผู้แทนจำหน่ายโตโยต้า เอส.พี.ไอ. ครับ มีหลายสาขา เช่น หัวหมาก,สุขา 2 ,ลาดพร้าว,ปากน้ำ,ทรงวาด,บางแค,เทพารักษ์ และ เป็นกลุ่มธุรกิจขนาดใหญ่ทำหลายอย่าง ที่เห็นเกี่ยวกับรถเห็นชัดๆก็ โตโยต้า,เล็กซัส,มอเตอร์ไซด์ซูซูกิ ส่วนโลโก้ทำไมเป็นรูปอีกา อันนี้ก็ไม่แน่ใจ อยากทราบที่มาที่ไปเหมือนกัน

-ส่วนโตโยต้า Buzz มีสัญลักษณ์เป็นรูปผึ้งตัวเล็กน่ารักๆครับ

-โตโยต้ามหานครก็จะมีโลโก้ตัวนูนติดหลังรถเป็นตัว TM มีผู้บริหารร้องเพลงเพราะด้วยครับ แฟนๆGR รู้จักกันดี

ส่วนมากผู้แทนจำหน่ายทั้งหลายทั้งกรุงเทพ ปริมณฑล และต่างจังหวัด ก็จะมีสัญลักษณ์ของบริษัทตนเองติดไว้ท้ายรถใหม่ที่รอส่งมอบแทบคัน ทุกดีลเลอร์ ไม่ว่าจะเป็น สติ๊กเกอร์,กรอบป้ายทะเบียน,พ่นโลโก้เล็กๆบนป้ายแดง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กรกฎาคม 2008
    nok_Ja-1 ถูกใจสิ่งนี้
  14. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    นึกว่ามาจากการ์ตูน ซะ อีก

15. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    อยากรู้ว่าทำไมต้องอีกาปากเหลืองด้วยแถมใส่หมวกกันน๊อคอีกต่างหาก

คิดว่าน่าจะมีความหมายนะ

16. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    ส่วนใหญ่ไปเข้าศูนย์เข้าจะติดให้เรา แค่เห็นตอนที่เขากำลังติดเลย

17. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
  18. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18

อย่างงั้นเลยเหรอครับ 555+:D

19. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    คิดว่าการ์ตูน....เข้าใจผิดซะนาน

20. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ต้องไปสังเกตุหน่อยแล้ว

21. panu5866

panu5866 New Member Member

23
    0
    0
    spi ......

22. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    เด้กมันเป็นโลโก้ที่มาคูู่กะรถมอเตอร์ไซค์ ยี่ห้อ ซููููซูกิ ครับถ้าจำไม่ผิด...

23. เห็นด้วย

24. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผมก็เพิ่งได้รู้นี่แหละครับ เห็นมานานแล้วเหมือนกัน

25. nok_Ja-1

nok_Ja-1 New Member Member

2,177
    2
    0
    ผมก็เห็นมาตั้งแต่เด็กเหมือนกัน....แต่ก็ไม่รู้ว่าคืออะไร....พึ่งจะรู้ความเป็นมาก็วันเนี๊ย..อืม..ได้ความรู้...

26. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ..วันนี้ป๋มรู้แล้วครับว่าคืออะไรครับ..:D

ขอบคุณ จขกท. ที่ตั้งคำถาม และผู้ที่มาตอบนะครับ

27. Kodomo-Indy

1,134
    13
    0
    ผมก็ นึกว่ามันมาจากการ์ตูน แล้วแถมมากะ ขนม ซองละ 5 บาท ซะอีก

28. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    บ่งบอกถึงอายุเรยครับ ผมก็เห็นมาตั้งแต่เด็กๆเหมือนกันครับ เพิ่งรู้ว่าเป็นดีเล่อร์ ของโตโยต้า

29. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    อ๋อ... เป็นอย่างนี้นี่เอง :D

30. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เห็นมาตั้งแต่เด็กๆ

ตอนแรกนึกว่าพวกคาร์แคร์

ป.ล.มีใครจำอู่ที่เป็นรูปหมี ได้ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้