สอบถามพี่ๆ ไฟหน้าปัดกับไฟท้ายไม่ติด ช่วยด้วยเจ้าค้า

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ตั้มกะจินกะเจ, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยเจ้าค่ะ ไฟหน้าปัดกับไฟท้ายไม่ติด แต่ไฟเบรด ไฟเลี้ยว ไฟหน้าติด ตรวจฟิวล์กับหลอดไฟแล้วไม่ขาด ไล่สายไฟจากไฟท้ายมาตามสายแล้วก็ไม่ขาด ช่วยแนะนำด้วยว่าจะตรวจเช็คตรงไหนค่ะ ขอบคุณมักๆๆๆ

1. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ผมเคยเปลี่ยนฟิวส์แล้วหายครับ

2. ขอบคุณมากค่ะ คุณRONG-RESCUE เช็คฟิวส์แล้วค่ะ ไม่ขาด แต่ใจคนขับจะขาด ไม่มีไฟท้าย มันเสียวๆๆ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ต้องไล่สายเอาครับ
    แนะนำ เลี้ยวเข้าร้าน ไดนาโม ครับ อาจต้อง เปลี่ยนสาย
    และ ต่อสายกราวน์ใหม่

4. ขอบคุณค่ะคุณ Teerasit เข้าร้านไดนาโมใช่ไหมค่ะเดี๊ยวเลิกงานไปเลย เสียวเดี๋ยวท้ายบุบ เอ้อ....ลืมบอก....จะเกี่ยวกับที่ไปเปลี่ยนเครื่องเสียงกะทำแอร์หรือป่าวค่ะ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าฟิวส์ไม่ขาดก็คงต้องร้านไดตามที่น้อง jack บอกละครับ

ถ้าก่อนทำเครื่องเสียง+แอร์ ระบบไฟปกติ ก็มีโอกาสครับที่สาเหตุมาจากช่างไฟ...:rolleyes:

6. ก่อนนี้ระบบไฟปกติดีค่ะ แล้วต้องไปร้านไดนาโม เหมือนที่คุณ jack บอกหรือป่าวค่ะ

7. green nv #032

2,789
    89
    0

- ถ้าทำเครื่องเสียง+แอร์มาไม่นาน (ถ้าเค้าไปแล้วช่างที่ร้านจำรถเราได้) ลองคุยกับเค้าดูครับ ว่าพอจะเช็คให้เราได้รึเปล่า

- ร้านไดนาโม เค้าจะทำพวกระบบไฟในรถให้เราได้ ถ้าไม่อยากกลับไป ร้านเครื่องเสียงหรือร้านแอร์ ลองดูกระทู้ปักหมุดด้านบน มีร้านแนะนำกันอยู่ สะดวกและใกล้ที่ไหนก็ลองเข้าไปดูครับ...:D

8. ขอบคุณมากค่ะ คุณ green nv ไม่ผิดหวังเลยที่เข้ามาถามที่นี่ ผู้รู้ทุกคนใจดีมากๆๆ ช่วยตอบคำถามให้ เย็นนี้ไปร้านไดนาโม ดีก่า แล้วพรุ่งนี้จะมาเล่าให้ฟัง

9. คุณ green nv ปักหมุดอยู่ตรงไหนอ่ะ แย่แล้วหาไม่เจอ

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    กระทู้ติด หมุด คือ อยู่ในหน้าแรกของบอร์ดครับ ด้านบนๆครับ

ส่วนเรื่อง สายไฟ ถ้ามีพ่อบ้าน ลองดูปลั๊ก ที่ขั้ว กุณแจ แถวคอพวกมาลัยอะครับ ว่าเสียบครบหมดหรือเปล่านะครับ...
    และก็ อีกอัน สวิทซ์ ไฟ ฉุกเฉิน จามีปลั๊ก อยู่ด้านหลัง สวิทซ์ นะครับ ถ้าไม่เสียบ ไฟก็ไม่มานะครับ :D:D

11. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ผมขอฟันธง ที่สวิทซ์ ไฟ ฉุกเฉิน ช่างลืม เสียบปลั๊กให้ แหงมๆๆ

12. เครื่องคอมโดนไวรัสเล่นงานดัพเรียบร้อยล่ะ ขอบคุณค่ะคุณteerasit แต่ตอนนี้เปิดไฟฉุกเฉินติดค่ะต้องไปดูตรงไหนอีก

13. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    มารอ จขกท. ว่าชี้แจงหละกันนะครับ ว่าเกิดจากอะไร:D

14. ยังไม่ได้ไปร้านไดนาโม เมื่อคืนฝนตกหนักมาก วันนี้ก็เลิกดึกอีก อาจจะโดดไปตอนเที่ยง ขอบคุณค่ะ คุณTeerasit

15. green nv #032

2,789
    89
    0
    ยังไงถ้าเจอสาเหตุแล้วรบกวนคุณ jeny2k กลับมาเล่าให้ฟัง เพื่อเป็นความรู้กับพี่ๆน้องๆ ของเราด้วยนะครับ ขอบคุณครับ...:D

16. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    :D:D:D พี่ฟันมันทำไมครับธง แล้วใครจะเย็บธงให้ครับ:D:D:D :)

17. ได้เลย เดี๋ยวจามารายงานให้พี่ๆ น้องๆ ได้รับทราบกันว่าเป็นอารายคุณteerasit ขอบคุณค่ะ

18. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:Dอันตรายนะนี่ .....รอชมคร้าบบบบ

19. มาแล้วเจ้าค่ะ เข้าร้านซ่อมแล้วเจอปัญหาแล้วคือ ... เนื่องจากช่างวิทยุต่อสายกาวผิด เอาไปต่อกับสายไฟหลี่หลัง... ก็เลยเป็นอย่างที่กล่าวมาแล้วเจ้าค่ะ ช่างบอกว่าโชคดีที่ไฟไม่ช็อดตายก็บุญแล้ว

20. ขอบคุณพี่น้องๆ ที่ตอบให้ความกระจ่าง ขอบคุณมากเจ้าค่ะ โชคดีที่ตูดไม่บุ๊บ ไฟไม่ไหม้

21. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:D...........สบายจายกานปายยยยย:D

22. green nv #032

2,789
    89
    0
    ดีใจด้วยคร๊าบ...:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  23. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ช่างชื่ออะไรค๊าบ
    ชื่อช่างชุ่ยหรอค๊าบ
    อิอิ :D

24. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ผมว่ามไม่ใช่น้าพี่เค ชื่อ ช่างซิหาย นามสกุล ปายป่วง อะ++++:p

เป็นผมจาขับไปด่า มานสักรอบก่อน แสดดดดดดดดดด :p

มีที่ไหนเอากรานว์ จากสาย ต่อเครื่องเสียงต้องเอากรานว์จากตัวถังเลย
    ฟร้อนท์ ก็ด้วย
    แอมป์ก็ด้วย
    แย่ครับพี่น้อง (เอาแบบพันธ์มิตร) อิอิ:D:D:D

เสียเงินค่าไล่สายไฟไปสี่ร้อย เสียเวลาไปครึ่งวัน เป็นบทเรียนค่ะ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆคน ช่างคนเก่าเค้ายังไม่ยอมรับเลยว่าเค้าจะต่อสายผิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้