ช่วยแนะร้านตั้งศูนย์เทพๆให้หน่อยคับ(ฝั่งธนนะคับ)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pex_123, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pex_123

pex_123 New Member Member

37
    2
    0
    คือว่าผมไปตั้งมาหลายที่แล้วมันยังกินซ้ายอยู่ก็จะหาร้านเก่งๆแบบว่าที่เดียวจบขอราคาด้วยก็ดีนะคับ

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ถ้าจะเอาทีเดียวจบก็เข้าไปนี่เลยครับ
    สนามเป้าศูนย์ล้อ ไม่เกิน 400 บาท เข้าไปเช้าๆๆนะครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แถวจรัญครับ ประมาณจรัญ 23

ร้านเก่าๆหน่อย ตั้งแบบลายน้ำ แต่รับประกันความสุดยอดครับ 250 บาท เองครับ

4. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0

ต้องลองครับ...

5. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ท่าพระผ้าเบรค - ร้านวัฒนา ตรงข้าม รพ.ทหารเรือ
    แล้วก็ ค๊อดพิท ทั่วไป

6. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    มีชื่อร้านมั้ยครับ จรัญ 23

อยากไปลองดู

7. เพิ่งไปสนามเป้าศูนย์ล้อมาตามที่เพื่อนๆในเวปแนะนำไม่ผิดหวังจริงๆคับ
    good..:p:p:p

8. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ชื่อร้านจำไม่ได้ครับ แต่ร้านจะตั้งอยู่ตรงข้ามคาราโอเกะ

9. note_mit

note_mit New Member Member

58
    4
    0
    ถ้าอยู่แถวพระประแดงก็ลองใช้บริการที่
    ร้านเจริญการยาง ดูซิ ใช้ได้เหมือนกันนะ

10. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    สนามเป้าศูนย์ล้ออีกเสียง เข้าไปคุยกับพี่โหน่งเลยจบ

รถแต่งๆมาตั้งศูนย์จบทุกราย [เครื่องตั้งศูนย์เก่ามากๆ]

ถ้าจะเอารถไปทำควรไปเช้าๆ ถ้าไปสายนิดเดี๋ยว บอกคำเดี๋ยวยาว:cry:

11. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    สนามเป้าชอบซัด.....บางพลัดดีกว่า ผู้ดีกว่าเยอะ ทำก็เนียน

12. JZE34

JZE34 New Member Member

10
    0
    0
    รอดู อยู่ฝั่งธนเช่นกัน

13. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ร้านบ้านใหม่ เจริญนคร ตั้งศูนย์เป็นไงผมไม่รู้นะครับ อยู่หน้าซอยบ้านผมเอง ลองรถแต่ละทีแม่งกดยิ่งกว่าเจ้าของ แต่คนเข้ามาทำตลอด ลองดูละกันครับ :D

14. golfsand38GK

golfsand38GK New Member Member

8
    0
    0
    เรื่องมันมีอยู่ว่าผมใช้ยาง เกาหลี ยี่ห้อหนึ่งแล้วผมก็ไปตั้ง0มาหลายครั้งก็ไม่หายมันก็กินซ้ายตลอดร้านเค้าก็บอกว่ายางเกาหลีมันก็เป็นอย่างนี้ชอบกินซ้าย ผมก็คิดในใจมันมีด้วยเหรอ???? งง เค้าบอกว่าเปลี่ยนยางก็หาย 100% ผมก็ยังไม่เปลี่ยนก็ขับมันกินๆซ้ายไป อยู่มาวันหนึ่งยางก็แตกโดยไมมี่สาเหต(ไม่มีรอยอะไรเลย)ยางใหม่นะครับใช้ได้ 6 เดือน ผมก็ไปเปลี่ยนยาง 2 ล้อหน้าใช้ยางญี่ปุ่นยี่ห้อหนึ่ง หายครับเพื่อนๆโดยไม่ต้องตั้ง 0 ใหม่เลยจริงๆนะครับ งงงงงงงงงงแบบนี้ก็มีด้วย!!!!!!!!!!!!

15. Ea"RT"h

7,434
    191
    0

มีหลายสาเหตุนะเนี้ยแบบนี้

รถมันอาจจะกินหน้ายาง พอกินไปมากๆก็สึก ทำให้กินซ้ายกินขวา แล้วพอมันสึกมากๆมันก็แต่

แต่ตอนนี้เปลี่ยนยางใหม่แล้ว ช่วงแรกๆอาจจะยังไม่ออกอาการ เพราะมันพึ่งเริ่มจะกิน ช่วงหลังๆก็ไม่แน่

16. PajinkO

PajinkO New Member Member

29
    0
    0
    ขอถามเป็นความรู้หน่อย ตั้งแบบลายน้ำคืออะไรครับ

17. Eunos racingbeat

Eunos racingbeat New Member Member

34
    0
    0
    p

บางพลัด แน่นอนที่สุดครับรถสำนักดังดังไป set กันเยอะ
    จบแน่นอน ช่างพูดจาดี มารยาทดี แนะนำตรวจเช็คค่อนค้างละเอียด
    ความเห็นส่วนตัวหลังจากทำมาทุกที่แล้ว
    แต่เสียอย่างรอนานไปหน่อยครับ (ลูกค้าเยอะ):)

18. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ขอโทษนะครับ

บางพลัดนี่คือบางพลัดไหนอ่ะครับ

ไม่ค่อยรู้จัก...ท่านใดมีเบอร์และที่อยู่ที่แน่นอนของหน่อยได้มั้ยครับ

ที่เคยได้ยินคือร้านเตี้ยบางพลัดตั้งแต่สมัยเด็กๆนุ่น....

19. win99

win99 Active Member Member

1,623
    12
    38
    บางพลัดนี่ชื่อร้านอะไรเหรอครับ แต่ผมไปทําที่ ร้าน บางอ้อ การยาง เลย รพ.ยันฮี แล้วข้ามสะพานเล็กๆอยู่ซ้ายมือ ตึกแถว สองห้อง แนะนําให้ไปเร็วๆหน่อย คิวเยอะเหมือนกัน โดยรวมทั้งร้าน มารยาทและการบริการดีดีตั้งแต่เจ้าของถึงช่างทุกคนเลยครับ ทุกวันนี้บ้านอยู่รังสิตมีอะไรก็วิ่งไปที่นี่แหละครับ จบและสบายใจ

20. Accord K9 3.0

Accord K9 3.0 New Member VIP

30
    1
    0
    ท่าพระผ้าเบรก ดีจริง

21. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    ท่าพระผ้าเบรคคับเพือนบอกว่าดีคับ

22. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    บางพลัด นี่ ใช่ บางพลัดศูนย์ล้ออะไรนี่ป่าว ที่เป็นตึกแถว 2 หรือ3 ห้องไม่แน่ใจ อยู่หัวมุมติดกับซอย อ่ะครับ

23. TUNNING

TUNNING New Member VIP

157
    2
    0
    ท่าพระ ผ้าเบรก เท่านั้น

24. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    จรัญ 13 ร้าน MGB GARAGE ตั่งอยู่ที่เดียวกะ Bazz Speed เข้าไปหาพี่โด่งนะ ตั้งโครตเซียน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้