เครียดครับ โดนขโมยรูปรถไปแอบอ้าง ในhi5

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ข้าวสารซิ่ง, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครที่เข้า ไปใน hi5 อันนี้ ขอบอกว่ามันคือตัวปลอมนะครับ มันแอบเอารูปรถผมไปหลอกชาวบ้านว่าเป็นรถมัน แถมโม้ซะเต็มเหนี่ยวเลย เห็นแล้วอึ้งเลยครับ ตอนนี้กะลังสืบหาตัวอยู่ครับ

http://phatumwan.hi5.com

nOxIeS ถูกใจสิ่งนี้
  1. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    โดนหลายคันเลย:eek:

2. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ครอบครัวโตต้าชะด้วย 55+

3. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    พวกแอบอ้างเนี่ยถ้ามันอ้างเพิ่ความเท่อย่างเดียวก้อแล้วไป เกิดอ้างแล้วไปทำเรื่องเลวๆ

เกิดคู่กรณีของมันไปเจอรถที่มันอ้างไว้ แล้วโดนทุบรถ กรีดรถเนี่ย เชี่ยมากกกกก

4. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    โห มันทำได้ไงเนี้ย ไม่ละอายใจเลยเนอะ

5. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ดีนะรถเราไม่สวย :D

6. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    น่าเกลียดดีจัง

ถ้าเอารูปรถไปใส่รูปส่วนตัว ยังไม่เท่าไร

นี่เล่นบอกสรรพคุณหมดเลย
    แล้วมันว่ายังไงคับ ขอโทษขอโพยหรือป่าว

7. มันไม่ยอมรับครับ มันลบกะทู้ที่พวกผม ไปโพสใว้กับมันออกไปเรื่อยๆ ถ้าคนที่สังเกตุดีๆ จะรู้ว่ามันโกหกครับ

8. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    หน้าโครตด้านเลย.....

9. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    โดนกันถ้วนหน้า เหอะๆๆๆๆ

10. ผมก็เคยโดนครับ

11. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ทำไปเพื่ออะไร พวกนี้. .

12. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    พักนี้กำลัง นิยม เหอะๆๆๆ

13. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    มีวิธีแก้ปัญหาครับ......
    คือเวลาเราเล่นเวปพวกเนี้ย....เราอย่าลงรูปรถเราลงไปในเวปมันเยอะๆอ่ะครับ
    เพราะว่าถ้าหากใครมาดูแล้วก็สามารถที่จะกดเซฟรูปเราไปได้ง่ายๆเลย......

ผมเลยใช้วิธีใช้พวกเวปไสลด์ในการใส่รูปแทน ทีนี้ก็ไม่สามารถเอารูปรถเราไปได้ล่ะ....

14. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    แล้ว มันเอารูป มา จากไหน เยอะแยะ เนี้ย

แมร่งเลว จิง

15. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    ก็ต้องทำใจแหละครับพวกนี้..
    แปลว่ารถเราสวยจริง
    เขาเลยเอาไปแอบอ้าง.. :D

16. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    หาให้เจอนะคร้าบ ตาเอ๋ พวกนี้มันมั่วจริงๆ นี่ถ้าเอาไปเเอบอ้างทำไม่ดีนะ ซวยเลย เด๋วจะเข้าไปช่วยคอมเม้นซ่ะหน่อย

17. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    น่าจะเปนพวกเกรียนอะครับ

18. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเม่งโคตะระด้านเลย :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2008
  19. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    กำ ต้องทำใจ รู้สึกเดี๋ยวนี้เยอะมาก -*-

ใจเย็นๆ สู้ๆคับ

20. notty

873
    20
    0
  21. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    แย่จังพวกนี้ T.T
    น่าเห็นใจครับแม้ผมจะไม่เคยโดน
    แต่ก้อเข้าใจความรู้สึกครับ
    แระก้อไม่อยากโดนด้วย ^^
    แหะ ๆ ^^

22. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    พวกนี้ทำไมต้องแอบอ้างด้วยไม่มีก็ไม่มีซิ -*-

23. notty

873
    20
    0
  24. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    โดนกันเยอะนะ โดนกันไปหลายคนแล้ว

25. b a n k`

b a n k` New Member Member

21
    1
    0
    ลงในslide ก็ยังขโมยได้ครับ (แต่ต้องพยามหน่อยนึง)

วิธีแก้ไม่ให้คนเอารูปรถ รูปเรือ รูปเครื่องบิน รูปเรา รูปแฟน รูปอะไรก็ตามของเราไปแอบอ้าง
    อีกหนึ่งวิธีคือ การพิมพ์หรือแปะชื่อ หรือลายเซ็นที่ทำให้รู้ว่าเป็นของเราลงบนรูปเลยครับ
    รู้สึกว่าเค้าจะเรียกว่าลายน้ำมั้งครับ เหมือนพวกนักถ่ายรูปเค้านิยมทำกัน

แต่ข้อเสียก็คือ มันก็จะไปบดบังรูปสวยๆของเราคับ แย่นิดนึง :sad:

26. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    น่าเกียจครับ

27. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ดีใจเถอะครับ แสดงว่ารถเราโดนใจมันคุณทำรถมาสวยฟันธง

28. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    เคยโดนเหมือนกันคับ ตอนรถเปนสีดำ

29. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ไม่ต้องถึงรถหรอก......

รูปผู้หญิงอ่ะ.....บางทีมันยังเอารูปคนอื่นมาเป็นมันเลยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้