มีใครขับรถแล้วยังไม่เคยโดน ตร. เรียกบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ea"RT"h, 21 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเคยเยอะแล้ว​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กรกฎาคม 2008
  2. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    ผม....นับครั้งไม่ถ้วนคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2008
  3. เคยโดนเรียกครั้งเดียวไม่ขาดเข๊มขัด

4. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    ก่อนหน้านี้ไม่เคย แต่หลังจากติดฝาดำมา 3 ปี เพิ่งจะโดนปีที่ 3 สองเดือนต่อครั้งนึง......ล่าสุดโดนเมื่อเช้า ขนาดแจ้งเปลี่ยนสีเรียบร้อยแล้วมันยังหาว่าดัดแปลงสภาพรถอีก .........น่าเบื่อมากๆ ไปไหนไม่ได้ด้วย เพราะมันตั้งโต๊ะปรับแมร่งตรงนั้นเลย.....ส่วนคนที่โดนปรับล้วนแต่พลเมืองดีทั้งน้าน เห็นยกมาทั้ง ส.น. ว่างนักหรือไงก็ไม่รู้

.........ยุคสมัยนี้ข้าวของมันแพง ตำรวจเงินเดือนน้อย ถือว่าทำบุญทำทานไปละกันครับ

5. godsonic

godsonic New Member Member

30
    1
    0
    ผมเคยโดน ครั่งเดียว บนโทเวย์ ขับเร็วไป ผมขับตามกระบะ ไป กระบะไม่โดน ผม โดน = =

6. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    โดนจนชินแล้วครับ ล่าสุดขับ 200SX ไป เจอด่านแถวบ้านเรียก แล้วถามว่าบ้านอยู่ไหน เห็นบ่อยนะเนี่ย แล้วก็ปล่อย งงครับ มันเรียกทำไม อยากรู้จักผมเหรอ

7. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมเจอ 1 ครั้งครับ

ข้อหาขับรถเร็วเกิน

แต่ว่า คนที่โดน

เห็นเขียนใบสั่งว่า 130 ก.ม./ช.ม.กันหมดเลย

รวมทั้งผมด้วย ผมขับ 180 ก.ม./ช.ม. นะครับ

เล่นกันทั้งโรงพัก มีระดับสัญญาบัตรมาตั้งโต๊ะพร้อมเลย

มีกรวยส้มบีบให้เหลือเลนเดียวด้วย

แต่พอดูใบเสร็จ มันเป็นใบเสร็จตามท้องตลาด

ที่ร้านค้าเขาใช้กันครับ เขาเล่นกันทั้งโรงพักเลยครับ

8. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    โดนจับจนใบขับขี่เปื่อยแล้วครับ อิอิ
    มีใครคล้ายๆผมบ้าง:D:D

9. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมว่าในนี้(RCWEB) ไม่น่ามีใครรอดนะครับ
    ส่วนตัวผม ตอนนี้ใบขับขี่อยู่กับ สน.ทางด่วนตรงพระรามเก้า อิอิ สบายไป

10. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ได้ใบขับขี่มาได้ 13 ปี
    โดนมากกว่า 20 ครั้งครับ . .

11. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ใครที่ไม่เคนโดนซิ แปลก!!!

12. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ใครไม่เคยโดน ------------> เอาตัวรอดเก่ง

ใครโดนบ่อยๆ -------------> ประสบการณ์โชกโชน บรรลุขั้นเทพ

13. ไม่เคยเลยซักครั้งใบขับขี่ยังไม่มีรอยแม็กด้วยซ้ำ:cool:

ปล.ไม่เคยข้อหาเบาๆซักครั้งที่ใบขับขี่ไม่มีรอยแม็กเพราะแม่มใช้คชิปหนีบกระดาษ

14. PRO ELEC@SUCCESS

PRO ELEC@SUCCESS Member VIP

97
    2
    8
    ไม่โดนจับเรื่องรถแต่งเลยสักครั้ง โดนแต่ไม่ขาดเข็มขัด ยัง งง เลยที่บอกขับรถแต่งชอบโดนเรียก ไมผมไม่เคยโดนเลย สงสัยรถไม่โหดพอ

15. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    นับครั้งไม่ถ้วน แต่ก็ปล่อยทุกครั้ง
    เซ็งสุดก็
    รื้อรถ
    หายาบ้า
    แม่งค้นซะอย่างกับตรู
    เป็นเอเย่นรายใหญ่
    ตูจาบ้าตาย

16. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    ยังไม่เคยโดนเรียกเลยซักครั้ง....

17. เสียเงินตลอดเฮ้ออออ หิหิ...

18. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ผมใบสั่งเต็มรถหละ....

19. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    โดนประจำ ส่วนใหญ่โดนจับความเร็ว ไม่ได้ซิ่งหรอกแต่ไปดูงานต่างจังหวัดบ่อย ๆ มันต้องทำเวลานิ้ดนึง

มีครั้งนึง ขับ 80 กม./ช.ม ชิดซ้ายตลอด ยังโดนเลย(ยิงเลเซอร์เข้าแสกหน้าด้วย) ตั้งโต๊ะรอเป็นกิจลักษณะ เคลียร์ก็ไม่ได้ วันนั้นโดนทุกคัน
    ข้อหาคือ ขับรถเร็วเกินกำหนดในเขตเทศบาล เถียงไม่ออกเพราะมันเขตเทศบาลจริง ๆ แต่เป็นเส้นทางผ่านหลัก จาก บ้านโป่งไปเมืองกาญฯ(แถว ต.ท่าเรือ เมืองกาญฯ) ไม่ใช่ถนนเส้นในที่ผ่านตลาด ถนนฝั่งละ 2 เลน ไม่มีใครขับต่ำกว่า 60 อยู่แล้ว เรียกได้ว่าโดนดักแหละ บร้าจริง ๆ

20. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ผม ยัง ไม่เคยโดน เลย

แล้ว ก้อ ไม่อยากโดนด้วย คิคิ

21. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ผมไม่เคยครับ หน้าผมดุมั้ง อิอิ แต่ก็ดีเเล้วหล่ะ ยิ่งจนๆอยู่

22. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    โดน วิ่งขวา โดน3ครั้ง ทะเบียนขาด ทะเบียนลบเลื่อน

และที่บ้าสุด ก็ โดนข้อหา ขับรถช้า

23. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    คนที่ไม่เคยโดนนี่ผมว่าชาติที่แล้วทำบุญมาเยอะแน่ๆเลยอ่ะคับ

24. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมเคย1ครั้งคับ ตอนกลางคืนคับ นานแล้วว่าจะไปส่งสาวกลับหอ พี่ตำรวจเค้าเรียกเลยคับ โบกให้จอด น้องๆเนี่ยไฟหน้าน้องไปใส่สีไรมา (ของผมเปลี่ยนหลอดเป็นสีสว่างฟ้าๆเย็นๆ) น้องลงมาดูสีอะไร ผมบอกว่ายืนยันอ่อพี่ สีขาวๆ ไม่ได้สีฟ้า เอาๆ คราวหน้าไปเปลี่ยนมาให้เรียบร้อยนะอย่าให้เห็นอีก ล่ะ รอดมาได้โชคดีไป

25. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ไม่ค่อยโดนอะครับ นานๆ จะโดนสักที ถ้าโดนก้อโดน เรียกแล้วก้อปล่อย ไม่เคยเจอปรับ แบบว่าหน่อมแน้ม

26. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ไม่เคยโดนเรียกเลยคับ
    แต่โดน วอ ให้ดักจับ 555555

27. LIF+AIE-KI

LIF+AIE-KI New Member VIP

39
    0
    0
    ผมชอบโดน สน ไกลๆบ้าน ก็ปล่อยให้มันยืดไปเลย แล้วแจ้งหายทำใหม่

28. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ของอย่างงี้แล้วแต่ดวงครับ.......บางทีไม่น่าโดนก้อโดนซะงั้น

29. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    โดนเรียกตรวจบ่อยเหมือนกัน เชียงรายเค้าจะตรวจเรื่องยาเสพติดเยอะหน่อย ก็ไม่มีอะไรครับ

ให้เค้าดูๆ แล้วก็ไปได้ รถคงไม่โหดพอ มีแต่บอกว่าท่อใหญ่จังนะน้อง ไปซื้อมาเท่าไหร่ 555+

แต่เคยโดนจับความเร็ว 2 ครั้ง โดนไปครั้งละ 200 ตำรวจทางหลวงมันซุ่ม แล้ววอไปบอกที่ด่าน เซ็งเลย

30. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ท่านไม่ได้เรียกครับ

ท่านโบกให้จอดเลย อิอิ เรียกคงไม่ได้ยินแน่ๆ

โนตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ

ตะหงิดตรงเซ้นชื่อที่ช่อง

ผู้ต้องหา เนี่ย ผมว่ามันแปร่งๆ พิกล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้