วิธีทำให้ หมา ไม่ ฉี่ ใส่ ล้อ ลองดูคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย LIMPYONGWENG, 12 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    ลองวิธีนี้ดูคับ
    เอาพริกไท ที่เอาไว้โรยหน้าอาหารนี่แหละคับ
    (เคยเห็นในสารคดีเค้าบอกว่าหมาดมแล้วฉุนจะไม่ฉี่)
    ผสมกับน้ำมันเครื่องหรือออโต้ลูปของมอไซค์ก้อได้
    เขย่าให้เข้ากันจนผงพริกไทผสมกะน้ำมันเครื่อง
    แล้วนำไปเทลงพื้นตรงล้อรถเรานะคับ
    ผมเทยาวประมาณ 1 ฟุต เท่าที่ลองใช้ได้ผลนะ
    ประมาณ 4 วันแล้วยังไม่มาฉี่ แต่ฝนตกแล้วต้องนำมาราดใหม่นะคับ

ลองดูคับได้ผลหรือไม่ได้ผลยังไงมาแชร์กัน
    หรือวิธีอื่นๆมาเล่าสู่กันฟังได้นะคับ

2. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    น่าลองแหะ จัดไป

:D:D

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ขอบคุณครับ

4. ผมเอาพริกไทย โรยไปที่ล้อเลยครับ ได้ผล... ไม่ฉี่ที่ล้อ แต่มันฉี่ใส่กันชนแทน เป็นคราบเลย หิหิ...

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เดี๋ยวจะลองนำไปใช้ดูนะคับ

6. ToN_DeTT

ToN_DeTT Member Member

100
    1
    18
    ขอบคุณมากครับ จะลองนำไปใช้ดู

7. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ผมใช้กระดาษโฟม (ไอ้ที่มันเป็นลูกฟูกเหมือนกล่องที่เขาเอามาทำบอร์ดไม่รู้เรียกถูกปล่าว) เอามาวางปิดแล้วเอาลวดทำเป็นตะขอเกี่ยวกับก้านล้อไว้คับ

แก้ไขล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2008
  8. ผมไช้แรนเน็ทยัดลูกชิ้นคับ!.........อย่าทำนะล้อเล่น:):):):)

9. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    น่าลองใช้ดู งบประมาณไม่แพงดี อิอิ

10. jaidum

jaidum New Member Member

9
    0
    0
    แบบนี้ต้องลอง..อิอิ

11. pombo

pombo New Member Member

104
    2
    0
    ดีจังแค่ล้อ
    ของผมมันเยี่ยวทะเบียน...........บางทีถึงไฟหน้าเลยจมูกไม่ต้องพูดถึงเต็มๆๆ
    สงสัยต้องโรยรอบคัน......ขอบคุณคับจะลองดู

12. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    เคยได้ยินอีกวิธีนึง เค้าเอาขวดน้ำใส่น้ำมาวางไว้ที่ล้ออ่ะ แต่ก็ยังไม่เคยลองเหมือนกัน

13. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ขอบคุณครับ ต้องลองๆๆๆ

14. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    สงสัย ต้องโรยทั้งคัน มั๊งคับ

15. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ขอบคุณครับ ได้วิธีใหม่ๆ

16. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    ขอบคุณหลาย ๆ ครับ

17. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ถ้าโรยรอบคันระวังมันขึ้นไปฉี่ลงซันรูฟ นะงับ ^^

อิอิ ขำ ๆ น๊าา :D:D

18. Tae111

Tae111 Member Member

294
    1
    18
    เหมือนกันเลยครับ จนเด๋วนี้หมาบ้านผม มันไม่กลัวพริกไทยแล้วครับ :)

19. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    แล้วเอาพริกไทยผสมลงในน้ำยาทายางได้หรือป่าวครับ
    ไม่อยากเทลงพื้นบ้านอะ มันเลอะ

20. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มันไม่ฉี่ใส่ล้ออ่ะแล้วครับ เด๋วนี้มันมาฉี่ใส่กันชนเลยอ่ะครับ คราบนี่เต็มรอบกันชนเลย -*-

21. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ใช้แอมโมเนียก็ได้ครับ

22. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ไม่ทันแล้วครับ หมาที่บ้านตายไปแล้ว เศร้า
    แต่ตอนที่มันอยู่ ก็เอาไม่อยู่เหมือนกัน เอาขาดน้ำมาวางอย่างที่ข้างบนว่า มันฉี่รดทั้งขวด ทั้งล้อเลยครับ ที่กันชนก็โดนเหมือนกันครับ

23. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ลูกชายผมไม่ ล้อรถ มันก็ เล่นลิ้นหน้าเลย หรือไม่ก็ท่อไอเสีย เล่นชะ hks ปลายเหลือง เลย

24. nok_Ja-1

nok_Ja-1 New Member Member

2,177
    2
    0
    ขอบคุณคับแล้วเดี๋ยวจะลองไปทำดู....

25. ครุฑน้อย

ครุฑน้อย New Member Member

70
    3
    0
    ขอบคุณครับ...

26. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    ใช้พริกไทโรยเลยก้อได้คับ
    แต่พอโดนลมพัด หรือฝนตก พริกไทมันก้อจะปลิวไปหมด
    ที่ผสมน้ำมันเครื่องก้อเพื่อให้มันเหนียวติดพื้นได้นานขึ้น
    ของผมจอดตำแหน่งเดิมทุกวัน เลยราดไว้ ซัก2-3 ครั้ง มันก้อจะเป็นคราบ
    น้ำมันแห้งๆติดที่พื้น เลยไม่ต้องราบ่อยๆแล้ว
    ลองมาหลายวิธีแล้ว ทั้งสเปย์รแพงๆ ขวดน้ำ เป็ปซี่ทาขอบล้อก้อแล้ว
    มีวิธีนี้แหละเห็นผลที่สุดแล้วคับ
    ขอบคุณคับ

27. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    แถวบ้านผมมีวิธีที่ง่ายกว่าคับ คือเดินไปตบเจ้าของหมาเลยคับเป็นอันจบละมันจะไม่ปล่อยหมามาฉี่และขี้เรี่ยราดอีก
    ใช้ได้ในกรณีที่เจ้าของรถเป็นขาใหญ่และไม่กลัวทีนนะคับขอบอก
    แต่เห็นผลทันทีแน่นอนคับ คือถ้าหมาไม่มาฉี่อีกก็มีเลือดตกยางออก *0*

28. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    เคยอ่านในหนังสือเล่มนึงคับ เค้าว่าวิธีที่ดีที่สุดคืออย่าจอดรถคับ เพราะหมามันจะฉี่ที่ล้อได้ตอนรถจอดคับ
    (ขำขำนะค้าบอิอิ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้