จะล้างหรือแค่เปลี่ยน ไดสตาร์ทดี

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย champ สวนผัก17, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่ารถของผมเนี่ยสตาร์ทตอนแรกไม่มีปัญหา
    แต่ว่าถ้าดับเครื่องแล้ว บางครั้งก้อสตาร์ทติด
    บางครั้งก้อไม่ติด ที่สำคัญเวลาไม่ติดต้องรอนานอ่ะ เคยรอเปนชั่วโมงเลยคับ

ก้อเลยขอถามพี่ๆ ว่าเปลี่ยนไดเลยดีป่าว หรือแค่ล้างพอ
    อ้อ..มีบางคนเค้าบอกว่าถ่านอาจจะหมดหรือป่าว เกี่ยวมั้ยอ่ะคับ

ยังไงผมฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

1. ลองเข้าร้านแบต/ได เช็คดูให้แน่นะว่าเป็นที่ไหน...และคงต้องให้ช่างถอดมาดูก่อนว่าซ่อมได้ไหม
    * แต่ว่ารถสิบกว่าปีแล้ว ถ้าไม่เคยเปลี่ยนมาเลย ผมว่าเปลี่ยนลูกไหมดีกว่ามั้ง (เต็มที่ไม่เกิน 1500.-)

2. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    ลองให้ร้านเช็คดูก่อนครับ...ถ้าเครื่องร้อนสตาร์ทไม่ติด แต่พอเครื่องเย็นสตาร์ทติดปกติ อาจเป็นที่คอยล์...หรืออาจเกิดจากสาเหตุอื่นก็ได้...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2008
  3. vtil

vtil New Member Member

16
    1
    3
    ผมก็เคยเป็นนะ เข้าร้านไดนาโม เปลี่ยนคอยล์ กับอะไรซักอย่างลืมแล้วพร้อมทำความสะอาด ประมาณ 600บาท
    อาการก็คือสตาร์ทแล้ววืดบ้าง แชะบ้าง ซ่อมแล้วก็ OK เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้