ระบบเสียงใน B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย w2000, 28 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    B14 ชุดลำโพงคู่หน้า กับทวีสเตอร์ข้างเสา A เดิมๆนี่มีเน็ตเวิร์คมาแยกเสียงให้ไหมครับ หรือว่าเขาพันรวมๆไว้ทั้งลำโพงกับทวีสเตอร์ ผมมุดหาเน็ตเวิร์คไม่เจอ ไม่รู้อยู่ตรงไหน:confused:

2. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เท่าที่ผมจำได้ B14 เรามี ลำโพง ติดมาให้ 4 ตัว

คือ หน้า 2 หลัง 2 ส่วน ทวิตเตอร์ ไม่ได้มีมาให้น่ะคับ

แต่ด้านหลัง มันมีสายให้จั๊มพ์ครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่าเส้นไหน

แหะๆ

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    งง ครับ ถ้า ลำโพง มากับ รถ ไม่มี อุปกรณ์ แยก ชิ้น ให้ ครับ
    และ ลำโพง แยก เสียงแหลม ก็ ไม่มีครับ
    แต่ ถ้า เค้าติด ตั้งให้ แล้ว ถามว่าเค้าจะติดไว้ตรงไหน
    ที่แรก นะครับ ข้างประตูครับ ต้องแกะ แผ่น ขอบประตูก่อน
    แล้ว ตรงที่ขอบด้านล่าง จะมี น๊อต ครับ ดึงออกมา
    ส่วนมาช่างจะไว้ตรงนั้นครับ และอีกที่ ๆ จะไว้ ต้อง แกะ วิทยุ ออกครับ
    ช่างจะวางไว้ ด้านล่างหรือ ยึดติดไว้ครับ

4. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    ของผมเป็นลำโพงเดิมตอนซื้อ พอดีที่บ้านเอาไปเปลี่ยนเครื่องเล่นเป็น MP3 ตอนนี้ดังแต่ด้านหลัง

ข้างประตูหน้าไม่ได้ แก้ปัญหายังไงได้บ้างครับ

5. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ต้องไล่สายว่าที่วิทยุต่อสายลำโพงคู่หน้ามาที่ประตูหรือยัง บางทีร้านบางร้านต่อไปหลังให้ดังอย่างเดียว

หากที่วิทยุต่อแล้ว ก็ต้องแกะฝาครอบประตูหน้า แล้วตรวจดูว่าต่อสายเข้าลำโพงดีมั้ย หรือลำโพงเสียแล้ว

เปลี่ยนลำโพงคู่หน้าใหม่ ใช้แบบ 6x6 นิ้วกลม เท่านั้น ไม่งั้นรูไม่พอดี บางคนไปซื้อ 6x9 แบบรีๆ ใช้ไม่ได้นะครับ

ผมไปเปลี่ยนมาแระ ของเดิมใส่แบบบ้านๆ กลางแแหลมคู่ล่ะ 350 เสียเร็วมากๆ

ไปร้านแถวบ้านได้ลำโพงที่เจ้าของรถคันไหนไม่รู้ถอดทิ้ง บอกเจ้าของร้านว่าเอามาเลยผมไม่เน้น.. บอกราคามา "สามร้อย .."

เหลือบเห็นยี่ห้อ "Blaupunkt" น้ำลายไหลทันที เลยตกใจรีบกล่าวออกไปด้วยเสียงสั่นๆว่า "สองร้อยได้มั้ยพี่..ของเค้าไม่ใช้แล้ว !!"

ปรากฎว่างานนี้ ....เสร็จโจร

:D:D:D:D:D

6. w2000

103
    7
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวเสาร์นี้จะแงะประตูหาเน็ตเวิร์คครับ

7. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    เรื่องเครื่องเสียงต้องถามพี่ขันเลย คนนี้รักจิง

9. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ทวิสเตอร์นี่บางทีถ้าคนละชุดเเล้วจับมามิกซ์กันส่วนใหญ่เล่นเเบบลุยๆก็เอา C ดรอปไว้กันขาด เเล้วต่อพ่วงเข้าไปเลย+เข้า+ - เข้า -
    **ทิคเล็กๆ ถ้าชอบ จิ๊ดๆใส่ค่า 3.3 ถ้าไม่ชอบเเหลมจัด2.2พอ เเต่ชอบเเบบปรี๊ดๆๆแสบๆ ใส่4.7เลยครับ

10. w2000

103
    7
    0
    กดขอบคุณให้ แล้วมี pop up แปลกๆ เพิ่งเป็นมา 2 วันนี้แหละครับ

11. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0

ขอบคุณครับ พี่ เดี๋ยวอาทิตย์นี้จะลองดูครับ :p:p

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รถผมเดิม ๆ มี ทวิสตี้ มาอ่ะ :D

13. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
    ของผม คูหลัง 6"x9" ของ BOSTWICK

คู่หน้า 16 CM ของ ADDZEST

Font ของ Pioneer MP3

แค่นี้เสียงก็โอแล้วจ้า ถ้าเอาไว้ฟังชิวๆ นะ

14. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    มาดูเครื่องเสียงก๊าบบ :D:p:D

15. w2000

103
    7
    0
    แล้วทวีสเตอร์ของคุณเด่นตอนเอารถออกมา เป็นของที่ sale แถมมาให้หรือว่าเป็น option ของรถรุ่นนี้ครับ ของผมเป็นยี่ห้อ ferris ไม่รู้ว่าเจ้าของเดิมติดเพิ่มหรือมีแต่แรก พอดีเห็นท่านอื่นๆว่ามีแต่ลำโพงมาให้ 4 อัน

16. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    แล้ว B13 นี่ตรงประตู ใช้ลำโพงกี่นิ้วครับ วานผู้รู้บอกหน่อยครับ

17. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    หกนิ้ว แบบกลมครับผม...

ที่เหลือตามที่ผมมั่วๆไว้ข้างบนนะครับ รายละเอียดเดียวกัน

18. Bew_Nissan

Bew_Nissan New Member Member

154
    158
    0
    ไอ้เดิมๆๆ นี่คือยี่ห้ออะไรค่ะ ของเราก็น่าจะเดิมๆๆ ยังปรับไรไม่เป็นไร เปิด -ปิดก็ มั่วๆ หมุนๆเอา งง อยู่เลยค่ะ :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้