มีเรื่องปรึกษาคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย oregano, 21 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    พอดีรถผมเครื่อง d15b มีปัญหาแบบนี้อะคับ
    1.เติมน้ำมันเครื่อง ใส่ไปวิ่งประมาณ 3000 โล ชักเข็มวัดออกมา นม เครื่อง
    หายไปประมาณครึ่ง ซม อะคับ นม.เครื่องที่ใช้เป็น 15-40
    2.รถผมเป็นเกียร์ธรรมดา แต่ใช้กล่อง ออโต เวลาลากรอบใกล้เรดไลน์สับเกียร์
    จะมีควันขาวๆเทาๆบ้วนออกมาทางท่อ (เชคเอนจิ้นโชว์ตลอด
    กล่องออโตเดิมไม่ได้ทำไรเลย)

ที่ผมคิดๆดูเอาเองนะคับ ว่าจะแก้ไขแบบนี้
    1.เปลี่ยนแหวน ชาฟ ยางตีนวาล์ว
    2.เอากล่องไปแก้

ไม่ทราบว่าอาการตามข้อ 1 รถผมถือว่ายังปกติมั้ย แหวนใช่มั้ยคับหรือถ้าไม่
    น่าจะเป็นที่แหวนหลวมรึป่าวคับ
    ส่วนข้อ 2 ไม่แน่ใจเพระกล่องเข้าเซฟโหมด ถมน้ำมัน หรือว่า
    แหวนกับยางตีนวาล์วเสื่อม

ปล กำลังอัดเท่ากันหมดทั้งสี่สูบที่ 195 หัวเทียนถอดออกมาสะอาดดี
    ขอคำแนะนำด้วยนะคับ:D

2. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    เอากล่องไปแก้ก่อนครับ ถ้าไม่แก้ไฟมันโชว์ตลอด
    ส่วนน้ำมันเครื่องหาย ลองเช็คใต้รถดูว่า มีรั่ว มีซึมตรงไหนบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้