นรกมีจริงคับพี่น้องงง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย EG-5182, 10 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    ไปเปลี่ยน film มาคับ
    ลามีน่า บานหน้าเต็ม

พลาดครับ พลาดดด เพื่อนติด 80:60 สีดำ ดันไปลองนั่งตอนกลางวันครับ
    อืมม ร่มดีแฮะ เย็นสบายย มืดแบบรับได้

เอามั่งคับ ไปถึงร้าน "พี่ ลามีน่า ดำหน้าเต็ม 80:60"
    ตอนติด ติดในห้องแอร์คับ มันก็ไม่มืดมากนะ เห็นชัดดี

พอขับออกจากห้องติด Film "เอ๋??? ทำมัยวันนี้ลานจอดรถห้างมันประหยัดไฟจังงวะ"
    ขับออกถนนใหญ่ "วันนี้ดูสลัวๆ แฮะ สงสัยรัฐบาลประหยัดไฟ" มึนหัว ปวดตาด้วย สงสัยเมื่อคืนนอนน้อย

พอลงจากรถเท่านั้นแหละคร้าบบบบ "เฮ้ยย!!! ข้างนอกแมร่ง โคตรสว่างเลยยยย"
    ชิหายยแล้นน Film ทำพิษ ทนขับอยู่แค่คืนเดียว ลอกบานหน้าทิ้งไปแล้วคับ

ระยะมองเห็นชัดเจน อยู่แค่ 20-30 เมตรด้านหน้าเองคับ
    ขับไปแบบไม่เห็นไฟรถตัวเองเลย หมาตัดหน้ายังไม่เห็นเลยคับ
    ขับ 60 ก้อรู้สึกเร็วโคดดๆ บอกได้เลย ว่าโคตรนรกเลยคับบบบ ขับแบบเดาๆ หลุมก็ไม่เห็น เห็นตอนใกล้ๆ
    เบรกก็ไม่ทันแล้ว

อันตรายมากๆ เลยคับ
    เสียดายตังค์ด้วย เสียไป 2300 ต้องมาลอกบานหน้าออกซะงั้น รู้งี้ เอาหน้า 40 ดีก่า ดีก่าเยอะเลย
    ตอนนี้เลยบานหน้าโล่งเลยคับ เห็นชัดเจนมาก แต่ไม่มีตังค์ไปติดบานหน้าใหม่แล้นน
    เซ็งโคตรๆ

ขับกลางวันก็แสบแขน เลยต้องไปเสียอีก 400 คาดหน้า 9 นิ้ว เพิ่มอีก
    เสียสองต่อเลยคร้าบบ:cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2008
  2. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    เห็นใจจังเศร้าเลย

3. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    นิทานเรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า ควรจะปรึกษาเพื่อนๆ หรือผู้รู้ก่อนที่จะทำอะไรครับ

4. Toto

Toto New Member Member

42
    1
    0
    อืม ยังดีมีตังค์ติด
    ผมมะมีอ่ะ อิอิ

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  5. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    บานหน้าบานเดียวไม่น่าเกิน 1400 ลามิน่า

6. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ มองไกลๆม่ายเห็นเลย

7. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ผมใช้อยู่ แรกๆก็ทรมาน เด๋วนี้ชินละะ 55

8. เดี๋ยวก็ชินคับ

<<<<ข้างๆเนี้ย รอบคัน40แล้วทับด้วย60 มึดได้100พอดี:D
    ....แต่จริงๆก็แค่พอๆกะแปดสิบแหล่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มิถุนายน 2008
  9. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    พี่เหลืองซ่า มองเห็นทางหรอคับ

ผม มองไม่เห็นทางเลย
    คือแบบ กลางคืน มันขับยากมากๆ แบบว่าเจอหลุมไม่ต้องเบรกอะ

10. อ๋อ ปกติวิ่งถนนใหญ่ก็เฉยๆนะครับ ไฟทางมันสว่าง ถ้าในซอยก็ลำบากขึ้นอีกพอสมควร
    แต่คิดว่าที่เพิ่งติดแล้วไม่เห็นซะเลย คงเพราะบวกกับแรกๆกาวในฟิล์มยังไม่แห้งด้วยล่ะมั๊งคับ เลยยิ่งมัว

ที่หนักหน่อยก็ต่างจังหวัด กลางคืนนี่ต้องพึ่งไฟท้ายคันหน้าอย่างเดียวเลย
    แย่สุดๆเคยวิ่งคู่ขนานวงแหวนน่ะครับ ไม่มีไฟทางเลย มืดสนิท วิ่งได้ไม่เกิน 30กม./ชม. วันนั้นแทบร้องไห้

ปล.อย่างน้อยมองกระจกหลังก็ไม่โดนพวกดีแมก วีโก้ ไฟซีนอนมาแยงตา

11. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    มีจุดประสงค์อื่นนอกจากกันแดดหรือป่าวครับ 555+

12. vigo1jzgte

vigo1jzgte New Member Member

19
    2
    0
    ของผมก็ฟิล์มดำเหมือนกัน

ดำสนิทสิทส่ายหน้า จะเข้าซ้ายตอนกลางคืนก็ต้องเปิดกระจกอะครับ แหล่มเลยได้ความร่มเย็นตอนกลางวัน อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2008
  13. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ของผม 80 รอบคัน....บานหน้า 40 ...คาดบน 80....
    เอาไว้มองทางตรงอย่างเดียวครับ....กลางคืนมองข้างลำบากเหมือนกัน....ถอยหลังไม่ได้เลยต้องเปิดกระจกถอยเอา
    ...แต่ได้ความเย็นกลับมาเวลาวิ่งกลางวันครับ....ยิ่งผมเปลี่ยนตู้แอร์เป็นของตัวนอก...กลางวันแดดจัดๆยังหนาวเลยครับ...ได้อย่างเสียอย่าง

14. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    เห็นพวกถอยรถใหม่ๆ พวกสาวๆ เค้านิยม บานหน้า 40บานหลัง 40 ที่เหลือ 60 อ่ะครับ

ผมว่ามันก็ okนะครับ ขับง่าย ไม่ร้อนดี

ของผม 45 ทั้งคัน ก็ okครับ ร้อนกว่า 40+60 นิดหน่อย

แต่ถ้า 80 ขับไมได้เลยครับ มองไม่เห็น รถพ่อผมติด 80 เวลาจะจอดทีต้องยกกระจกลง
    มองไม่ค่อยเห็นครับ เวลาฝนตกยิ่งแย่ใหญ่

ส่วนคาดหน้าผมว่าไม่ค่อยจำเป้นเท่าไหร่อ่ะครับ ติดไปก็ยังร้อนอยู่ดี เพราะบานหน้ามันใหญ่มาก
    ติดบานหน้าเต็มเย็นกว่าเยอะ

ถ้าแค่คาดหน้า ใช้บังแดดช่วยก็ได้ครับ

15. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    ของผม 80 รอบเหลือบานหน้า ชาเขียวปรอท

ไว้ส่องสาว จอดนิ่งๆ ค่ำมืดในม. ยามยังมาเคาะเลย อิอิ

16. เหอๆ....กระจกหน้าแตกครับ
    พรึ่งไปเปลียนมา...เลยไม่ได้ติดฟิลม
    เออๆ...แต่มันมองเห็นเวลากลางคืนชัดมากๆ
    ทนร้อนหน่อย...แต่ก็เท่ดีครับ
    สาวๆเดินสวนกับรถ....เออๆมองเหงหน้าตาเราด้วยอิอิอิ
    ไม่ใช้อะไรครับพี่...พี่หน้าผมมันไม่แจ่มเลยงะ...
    เลยไม่ติดดีกว่า...5555

17. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ลามีน่า รอบคัน 2300 หรอคับ

ติดที่ไหนอ่ะคับ ถูกจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้