ข้อคำปรึกษาเรื่องเกียร์ B16A 54 VTEC

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Kung~Hp1300NisMo Rai-ana*, 23 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kung~Hp1300NisMo Rai-ana*

Kung~Hp1300NisMo Rai-ana* New Member Member

17
    0
    0
    ข้อคำปรึกษาเรื่องเกียร์ B16A 54 VTEC ของผมเป็นคลัดสาย
    ปัญหาคือ ผมเร่ง1ไป2 ประมาณ6000รอบ จะใส่3 ไม่เข้าครับ
    เลยจอดแต่ยังไม่ดับเครื่อง เข้าเกียร์1ไม่ได้
    เลยดับเครื่อง เข้าเกียร์ พร้อมหยีบคลัด แล้วติดเครื่องรถ
    ค่อยๆวิ่งทั่งที่ผมยังหยีบเลยลองเร่งเครื่องดูพอเปล่าคลัด
    ก็วิ่งได้ เลยจะเข้าเกียร์ 2 มันเข้าไม่ได้ครับ
    เลยไปให้อู่ถอดดู
    (เขาบอกว่าเกียร์พังต้องเปลี่ยนเกีนร์ 20000บ.)(ผมอยากถามว่าเกี่ยวกับหวี *หลาหรือเปล่าครับ*)ที่ถอดมาคลัดไม่เป็นไรครับ แต่โยนหวีดูมัน*คลางนิดๆ แล้วยังกดซี่ลงด้วยครับ*ขอความกรุณาบอกผมหน่อยนะครับผมไม่รู้เรื่องรถ
    083-220-6775ผมน้องกุ้งครับ
    :sad::sad::cry:

2. GolfDC2

GolfDC2 New Member Member

50
    1
    0
    คือว่า มีอาการมาก่อนรึป่าวครับ

แบบว่าเข้าไม่ค่อยได้หรือว่ามีเสียงเวลาเข้า

เกียมันแพงครับผมเพิ่งเปลี่ยนมา...ถ้าต้องเปลี่ยนเกียจริงๆ

ก็ลองให้ช่างเค้าผ่าออกมาดูก่อนว่ามันเปลี่ยนเฉพาะเฟืองที่รูดไปได้มั้ย

3. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ^^^^^^^^

อ๊ ะ ๆ ข้ า ง บ น นิ คุ้ น ๆ . . . ค ริ ๆ

ก่ อ น ห น้ า นี้ เ ว ล า เ ข้ า เ กี ย ร์ เ ข้ า ย า ก ไ ห ม เ ค ย มี เ สี ย ง ป่ า ว ค รั บ . . . ถ้ า มี ก็ น่ า จ ะ เ ป็ น ที่ ซิ ง โ ค ร เ ม ช

เ เ ต่ ถ้ า ไ ม่ ใ ช่ . . . ล อ ง ดู ที่ ห วี กั บ พ ว ก ปั้ ม ก่ อ น ค รั บ

ถ้ า ไ ม่ เ จ อ ค่ อ ย รื้ อ เ กี ย ร์ ดี ก ว่ า

ถ้ า เ สื้ อ เ กี ย ร์ ไ ม่ เ เ ต ก . . . . . ก็ ไ ม่ ใ ช่ เ รื่ อ ง ใ ห ญ่ ค รั บ

เ เ ต่ ถ้ า จ ะ เ ป ลี ย น ใ ห ม่ เ ล ย ผ ม มี อ ยู่ ลู ก 1 ติ ด เ ค รื่ อ ง 5 6 ห รื อ 5 7 ม า นิ ล ะ ร า ค า เ บ า ก ว่ า เ ย อ ะ

ไ ง ล อ ง โ ท ร ม า คุ ย + ถ า ม ไ ด้ ค รั บ 0 8 3 - 5 0 0 0 7 4 7

4. GolfDC2

GolfDC2 New Member Member

50
    1
    0
    ตามข้างบนเลยครับ พี่นะนี่ตัวจริง

555+

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองเข้าเกียร์ตอนดับเครื่อง ถ้าเข้าง่ายทุกเกียร์ ให้ดูที่คลัชท์ ลองตั้งคลัทช์ดูใหม่ก่อน ถ้ายังเข้ายากอยู่ ต้องเช็คที่เกียร์ครับ

6. Kung~Hp1300NisMo Rai-ana*

Kung~Hp1300NisMo Rai-ana* New Member Member

17
    0
    0
    ขอบคุนมากคับสำหรับคำตอบทุกๆๆคน

7. Color-Up

Color-Up New Member Member

27
    0
    0
    เยี่ยม ช่วยๆกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้