MAX TE 37 ระหว่างของ COPY กับ ของแท้ มันต่างกันยังงัยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย w124-jz18, 22 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. w124-jz18

w124-jz18 New Member Member

6
    0
    0
    มีวิธีดูยังงัยบ้างคับ แล้วของแท้ต้องมีปั้มด้านหลังว่างานของประเทศอะไรคับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกทีคับ ขอบคุณคับ

2. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    วัตถุดิบและความทนครับ

3. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    เป็นคำตอบที่ถูกต้องนะคร๊าบบบบ

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    1. ก้าน ถ้าเปนของเท้ ตรงขอบก้านจะไม่คม จะเป็นโค้งๆ นิดนึง ของปลอมจัเป็นสันคมๆ

2.ตรงขอบล้อแท้ สีน้ำตาลไหม้ จะเป็นเงาๆ คล้ายเทฟล่อนเงาๆ แต่ที่อื่นจะเป็นสียิงทราย

5. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    สีของแท้มันจะดู ออกทองๆๆเงาๆๆหน่อย
    สีตรงขอบมันจะเงาๆๆ แบบ ชุบอะโนไดซ์ แล้วก็จะเป็นเส้นๆๆๆๆๆ เล็กๆๆ
    ของปลอมมันจะเป็นทองเข้มๆ

ถ้าเคยเห็นของแท้แล้ว มาเห็นของปลอม ดูก็รู้เลยครับ

6. Aloha!?

Aloha!? New Member Member

28
    1
    0
    ใช้ความรู้สึก ดูเอาภาพรวมๆ ก็พอรู้ครับ

7. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

สนับสนุนตามนั้นเลย . .

8. w124-jz18

w124-jz18 New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณมากคับทุกท่าน
    แล้วล้อแท้ด้านหลังจะต้องมีบ อกมั้ยคับ ว่าMADE IN ... อะไรคับ

9. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    TE 37 เป็นล้อที่มีราศีครับ ของแท้ดูแล้วมนรู้สึกได้ทันทีอ่ครับ งานมันต่างกันเหลือเกิน

10. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0

ไม่เคยสังเกตุด้านหลังมันซักที
    แต่ขอบด้านในมีสติ๊กเกอร์ภาษาพี่ยุ่นอยู่ เพียบ . .

11. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ของแท้โดนแสงเวลากลางคืนจะต่างจากของปลอมอย่างเห็นได้ชัด
    อีกอย่างของปลอมที่เห็นๆส่วนใหญ่ขอบเล็กๆก็ก้านยก ส่วนแท้มันก็ยกเฉพาะล้อใหญ่ๆ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ความทน น้ำหนัก ความเนียน การปั๊มโลโก้ล้อ

13. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ถ้าพูดถึงความคงทน พวกก้านยกก๊อปมีโอกาสแตกไหมครับ

หรือถ้าก๊อป มียี่ห้อไหนเนียน และแข็งแรงมั่ง

กรณีใส่รถบ้านเอาสวยน่ะนะครับ

14. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ถ้าเป็น สีท องไหม้ ขอบจะเป็น สีชา สวยมากๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้