ทุกปั๊มงดจำหน่ายน้ำมันในเวลาเที่ยงคืนของวันที่ ๒๔ ก.ค.๕๑

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย man200sx, 21 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ตะกี้ดูข่าว เห็นออกข่าวว่า ตามนโนบาย อะไรสักอย่างของนายก ทำให้ทุกปั๊มต้องระงับการขายน้ำมันตั้งแต่ เที่ยงคืนของวันที่ ๒๔ ก.ค. เพื่อให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าเช็คสต๊อก เพื่อปรับราคาขายใหม่ การเช็คไม่กำหนดระยะเวลา ปั๊มจะขายได้อีกครั้งก็ต่อเมื่อ เช็คสต๊อกเสร็จ :cry::cry::cry: ถ้าข่าวสารที่ผมได้รับผิดยังไง แก้ไขได้นะครับ แต่ผมว่าผมฟังมาไม่ผิด ออกข่าวทางช่อง ทีวีไทย ( ITV เก่า )

2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

3. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    จิงอ่ะ?? ไม่กำหนดระยะเวลาเช๊คสต๊อกด้วย??:eek::eek:

4. seilencer

seilencer New Member Member

21
    1
    0
    เหอๆ จะงดถึงเช้าป่ะเนี่ย

5. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    จิงอ่ะ .. รอดูกันต่อไป

6. Forward mail 123

Forward mail 123 Guest

0
    0
    0
    ??ا෾? 21 ?.?. - ?????áԨ??ѧ?ҹ???Ъ???????Ѻ????ҹ???ѹ ????ҵ?? 7 ???˹??§ҹ???????Ǣ?ͧ ???ͨѴ?Ƿҧ??Ժѵ???С?è????Թ?????Ҥҹ???ѹ ?ҡ??û?ѺŴ??????þ???Ե????ѹ ??觨??ռ???ѹ??? 25 ?á?Ҥ???? ??㹡?û?Ъ???ѧ????? ??˹??§ҹ???????Ǣ?ͧ ?? ?ӹѡ?ҹ??º?????Ἱ??ѧ?ҹ (ʹ?.) ?????ä?????? ?ӹѡ?ҹ???Ǩ??觪ҵ? (ʵ?.) ?????û???ͧ ??С????þ???Ե ??????Ъ??????

???????? ?ѹ?ԧ?آ ͸Ժ?ա????áԨ??ѧ?ҹ ???????? ?ء˹??§ҹ???????ѹ??ʵ͡????ѹ??????ͷ??ǻ???? 100 ??ѧ ???? 10,000 ???? ?????Ҥ?Ѱ?????Թ?ͧ?ع????ѹ??????ԧ???仪????Ҥ???ǹ??ҧ ??ѧ??ѺŴ??????þ???Ե ??????ᨧ?Ӥ???????Ƿҧ??Ժѵ? ??ͧ?ѹ?ѭ?һ???????ѹ??ش??˹??? ??????觨?˹??¹???ѹ??Ҩ???? ??з?????Դ??âҴ?Ź??ѹ????˹??¹???ѹ?Ҥ????? ??ѧŴ??????þ?????????

???ҧ?á??? ????ҹ???ѹ???ʶҹպ?ԡ?ù???ѹ ?е?ͧ??ش??˹??¹???ѹ????? 24.00 ?. ?ѹ??? 24 ?á?Ҥ? ????????Ǩ?硹???ѹ??????? ??ѧ?ҡ??? ????ö??˹?????????????Ҥ????? ??ѧŴ???????Ƿѹ?? ?????ǹ?Թ???Ъ?????ǹ??ҧ?Ҥ??????????? ????仵????С???ҤҢ?»?ա?ͧ ʹ?. ??? ????????ء?????? ??? 95, 91 ?? 20 ????? 85 ??Ŵŧ 3.88 ?ҷ????Ե? ??ʹ??? ?? 2 Ŵŧ 2.712 ?ҷ ?????ʹ??? ?? 5 Ŵŧ 2.47 ?ҷ ??觡????ʵ͡???駹?? ?Ѻ?繤?ѧ?á??ѧ???????????µ???Ҥҹ???ѹ?????? 2534

???ҧ?á??? ??ѧ?????ǧ???Ŵ???????? 㹪?ǧ 24.00 ?. ?ͧ?ѹ??? 31 ???Ҥ? ??????ͧ?֧?ѹ??? 1 ????Ҿѹ?? 2552 ???ա?õ?Ǩʵ͡?ա???? ??Ш??ա?è????Թ???ǹ????ѹ???????ͤ?ҧʵ͡ ?׹???ͧ?ع????ѹ ?????ҡѺ?ͧ?ع????ѹ??????٭?????Թ ????§??è???੾????ǹ????ҧʵ͡??ҹ??. ? ?ӹѡ??????

?Ѿവ????? 2008-07-21 13:36:18

7. น้ำมัน มันถูกไปหน่อยเช็คสต๊อกเสร็จจ่อคิวรอขึ้นอีกมั้ง

8. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    หลังจาก 6 เดือนนับจากนี้ไป จะเป็นยังงัย น๊า...............า

9. Story of love

Story of love New Member Member

395
    2
    0
    อ้าว ทำไมอย่างนั้นล่ะน่ะ

10. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    อย่างไงกัน ....

11. ITT_ITT

728
    13
    0
    :Dนั่นน่ะสิ กลัวอยู่:D

12. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ดีเซลไม่ลดเหรอคับ ลดแต่ไบโอเหรอ

13. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    95 หร่ะครับ ลดไหมครับ

14. กลัวเช็คเสร็จไม่มี 95 ให้ลด อิอิ:D

15. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    น่าจะถือเป็นข่าวดีนะครับ ที่ราคาน้ำมันอาจปรับตัวลดลงอย่างมากหลังจากเช็คสตอค์แล้ว

16. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    หลังจาก 6 เดือนถัดจากนี้

ผมว่าราคาน้ำมันกระฉูดแน่ๆครับ

17. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63
    แล้วจะลดอีกไหมหลังจากนี้อ่ะครับ หรือขึ้นแทน

18. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ราคาน้ำมันอิงกับตลาดโลกนี่ครับ อาทิตย์ก่อนลดเอาๆ อาทิตย์นี้ขึ้นอีกแล้ว ขออย่าให้มันแพงไปกว่านี้เลย สาธุ

19. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0

เช็คไปเช็คมาเดี๋ยวก็คงมีน้ำมันหายไปจากสต๊อค

20. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ต้องเติมเต็มถังไว้ซะแล้วสิ กันพลาด T.T'

21. เด๋วไอ้โน้นมั่ง เด๋วไอ้นี่มั่ง

คราวนี้เริ่มออกวันเวลาไม่ขายแล้ว

จะได้เลิกเล่นรถก๊คราวนี้หล่ะมั่ง

เวรจริง

ขอบคุณข่าวสารครับ

22. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    อยากทราบมากๆครับ
    ว่าสรุปแล้ว 95 ลดราคาไม๊ครับ
    มีใครพอจะทราบข้อเท็จจริงมั่งไม๊ครับ

23. coke@city-z

coke@city-z Member VIP

127
    6
    18
    อยากให้ลดราคา เบนซิน 95 บ้างจัง แต่ถ้าไม่ลดก็อย่ายกลเก 95 ก็พอละ

24. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ไม่เข้าใจว่า ทำไมน้ำมันขึ้นก็โดนด่า น้ำมันลงก็โดนด่าละครับ

25. ITT_ITT

728
    13
    0
    เพิ่งดูข่าวเมื่อกี๊นี้เอง เห็นว่าหลังจากเช็คแล้วจะลดลงอีกประมาณ 2บาท

26. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    น่ากลัวพอหลังจาก 6 เดือนไป กลัวราคาน้ำมันจะรับกันไม่ได้อะซิครับ

27. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    พอปรับราคาลงมาแล้ว ก็จะไม่ลงอีกแล้ว มีแต่ขึ้นๆๆๆๆๆๆๆ

28. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    ฟังข่าวเมื่อเช้า อาทิตหน้าน้ำมันทุกชนิดจะลงอีก 2-3 บาท (ถ้าไม่ผิดพลาด)

และหลังจากวันที่ 24 เช็คสต๊อก น้ำมันอาจมีการปรับขึ้น-ลง หากมีการเปลี่ยนแปลงราคาน้ำมันจากตลาดโลก หรือผู้ค้าเก็งกำไรต่างชาติ

ปล. ถ้าข้อมูลผิดพลาดขอโทดนะค๊ะ

29. kookgoo

kookgoo New Member Member

19
    2
    0
    >>>ท่านใดใช้ 95 กรุณาทำใจครับ รัฐไม่สนับสนุนจึงไม่ลดภาษี 95 ให้ครับจึงต้องรับสภาพกันต่อไป ขึ้นลงตามราคาตลาดครับ<<<

ดีกว่าไม่ทำอะไรเลยนะผมว่า เดี๋ยวอาทิตย์หน้าหลักกิโลรถผมคงเพิ่มขึ้นอีกกว่าที่เคยเป็น อิอิ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้