มาแล้วครับรูป Honda Click i

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย BaKerStreet, 23 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BaKerStreet

BaKerStreet New Member Member

26
    0
    0
    http://www.the-cycle.com/webboard/topic.php?id=00003746

มาแล้วครั

บ HONDA Click i
    ประหยัดสุดๆถึง 49 กม.ต่อลิตร

วางจำหน่ายวันที่ 6 สิงหาคม 2551

รุ่น Tune up ซี่ลวด ดิสก์หน้า
    ราคาช่วงแนะนำ 45,700 บาท

รุ่น Forword แม็ก CBS
    ราคาช่วงแนะนำ 49,300 บาท

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    เห็นราคาแล้วน่าสนใจดีครับ ชอบไฟท้ายกับที่เก็บของด้านหน้า เห็นว่าใช้ E20 ได้ด้วย แหล่มเลย ดูจากรูปในหลายมุม ยังไม่ชอบไฟหน้าอ่ะ อาจจะดูยังไม่ชินตา ไว้รอดูตัวเป็นๆ อีกที ถ้าถูกใจคงต้องเหนี่ยวซะล่ะมั้ง

3. BaKerStreet

26
    0
    0
    ช่ายครับ ราคาน่าสนมาก ๆ
    บังโคลนหน้า น่าจะทำแบบคุมล้อ อิอิ
    ไม่งั้นมันดูลอยๆยังไงไม่รู้

4. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    อืมราคาไม่แพง ถึงคนที่จะออก คลิก ตัวใหม่ทางคลับเราก็ยังยินดีต้อนรับครับเพราะคลิกเหมือนกัน

5. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    -*- เขาประหยั 49 ไอเราขับซัดๆ เล่นไป 39.2 - -
    ห่างกันตั้ง 10 โล
    แต่ที่แน่ครับ ถ้ารูน็อต ไม่ต่างไปจากเดิม ได้มีเรื่องกับผมแน่555+
    จะเกบตัง สั่งชุดใหม่ แล้วส่งไป ทำ สี ว่ะ 555+
    แต่ทำไมหน้า ด้าน เห้อ ด้านหน้า เหมือน เวป X เลยอ่ะงิ ดู จากมุมสูงอ่ะ
    แต่ชอบ ไฟ ท้ายมากหว่า เอาสะ อยากเปลียน จากที่อยากไป เล่น stunt มาเล่นสวย ดู
    ทำไมถึงทำแบบนี้ อยาก เห็น คลิก เล่น stunt ม่ะงิ อิอิ 555+เดียวจะยก ตูด ให้ดู ยกหน้าไม่ขึ้นสะที
    ได้ แค่ ครึ่งล้อ -*-

6. juntcivic

1,549
    34
    0
    ช้าง......ทำพี่ งง อีกแล้ว

7. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    คลิก รุ่นก่อนหล่อๆกันทั้งนั้น รุ่นนี้ หน้าตาโหดชะมัดเลย
    ชอบไฟหน้า ไม่ค่อยชอบไฟหลังเท่าไรครับ(ตัวนี้หัวฉีดป่ะครับ)
    ภาพรวมก็สวยดีครับชอบ ถ้าแคร้ง เปนสีดำ หรือไม่ก็โคเมี่ยม จะสวยมากเลยครับ

ปล.คลิกรุ่นเก่า ลิตรนึง มันวิ่งได้กี่โลเหรอครับ

8. BaKerStreet

26
    0
    0
    Click ตัวเก่าผมว่าสวยนะ
    เจอตัวใหม่นี่โหด+โดนเต็มๆ

แต่ดูไปดูมาเมหือน WaveX ผสม Icon เลย

ปล.เรปบนตัวนี้หัวฉีดคับ

9. tei1992

208
    1
    0
    ฮอนด้าก็เริ่มเป็นโรคติดต่อกันละ เริ่มจากเวฟไอ ไอแล้วก็ไม่ปิดปาก รามมาถึงคลิกเลย
    แล้วก็เหมือนว่า c70 ก็จะไอด้วยนะ อีกไม่นานคงจะไอกันทั้งฮอนด้าละมั้ง อิอิ

10. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    สวยดีครับ แต่ใจอยากได้ c70 ตัวใหม่ แต่ไม่รู้ราคาเท่าไหร่ ยังไงก็จะรอ
    ปล.คลับเราจะมีคลิก I คันแรกไหมหน่อ อยากเห็นจัง ยินดีตอนรับล่วงหน้าเลยล่ะกันครับ

11. HS7QBT

297
    3
    0
    ถึงพี่ช้างที่เคารพ อิอิ เนื่องจากพอมีเวลาว่าง และนั่งพิจารณาอย่างถี่ถ้วนแล้วนั้น คิดว่า ถ้าต้องการจะนำชุดสีของ Click I มาดัดแปลงใส่ใน Click ตัวเดิมนั้น ไม่น่ายุ่งบากมากมายอะไร เพราะจากที่ดู รูยึดน็อตแทบทั้งหมด ก็ยังอยู่นะตรงตำแหน่งเดิม จุดยึดไฟหน้ามันก็ติดอยู่กับชุดสีส่วนหน้าอยู่แล้ว ไม่น่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับจุดยึด ฝาครอบหม้อน้ำ ฝาครอบท่อไอเสียก็เหมือนเดิม แต่ฝาครอบชุดครัทช์เปลี่ยนไปนะ ดูคล้ายๆ ของ iCON เลย แต่ไม่เหมือน สั่งใหม่ก็ไม่น่าแพง หรือจะใช้ของเดิมก็ได้นิ แพงสุดน่าจะเป็นเรือนไมล์มั้ง เอาไว้ราคาชุดสีออกเมื่อไหร่ จะมาอัพราคาบอกไว้ให้ละกัน แต่ตรงที่ฝาครอบแตรน่ะครับ มันมีน็อตอะไรด้วย 2 ตัว งุงิ ไว้คอยดูตัวเป็นๆ ละกัน

12. HS7QBT

297
    3
    0
    แต่ C70 ที่ได้เห็นก่อนหน้านั้น ที่เป็นเครื่องหัวฉีด คือรุ่น Honda Super Cup 50 CC ครับ ไม่มีขายในเมืองไทยหรอก เขาเอามาโปรโมตเฉยๆ มีหลุดเข้ามาบ้างเป็นเก่าญี่ปุ่นครับ วงล้อขนาด 14 นิ้ว เท่ากับคลิ๊กเลย

13. TuM_Hz

TuM_Hz New Member Member

136
    1
    0
    ฝาครอบชุดครัชของไอคอนอันละ1000บาท
    ผมว่าคลิกไอกับไอคอนน่าจะอันเดียวกันนะ

14. HS7QBT

297
    3
    0
    ของคลิ๊กกับไอคอนนั้น มันไม่เหมือนกันครับ ถึงรูน็อตจะตรงกันแต่ใส่กันไม่ได้ เพราะชุดครัทช์ของคลิ๊กจะใหญ่กว่า ถ้าจะเอามาใส่ต้องดัดแปลงครับ แต่ของคลิ๊กตัวใหม่ ดูแล้วชุดครัทช์น่าจะเหมือนตัวเดิม คืออันใหญ่ ฝาของไอคอนลงไม่ได้แน่นอนครับ

15. BaKerStreet

26
    0
    0
    ฝาข้างท่อ ฝาคอบหม้อน้ำไม่เปลี่ยนแปลง -*-

16. tei1992

208
    1
    0
    สวยครับๆ ถ้ามีแม็กดำ+แคร้งดำ จะสวยมากๆเลย

แล้วล้อมันขอบเท่าไรครับเนี่ย ดูเหมือนมันโตกว่ารุ่นก่อนๆ นะ หรือตัวมันผอมลง?

17. Project_L

873
    8
    0
    -*- ตกลงพี่ จะเอา แคร้ง ชุบ หรือ แคร้ง ดำ งิ 0.๐

ถึงน้องต้อม ที่น่าสงสาน( อ่ะล้อเล่นขำ ๆ นะ งิ สงใสเราเล่นแงไปงิ ยังไง ขอโทดด้วยนะครับเพื่อความ
    ฮ่าของคนในบอด พี่ ต้อง ทนได้ครบ!!!! ^0^ ) ถ้าราคา ชุดสี ต่ำกว่า ชุดเดิม
    ได้เห็น ผมแปลง แน่ๆ งิก็จะกลายเป็นว่า พี่ใบตอง ก็ สมใจอยาก ที่จะได้ เห็น คลิก i ใน กระดูก
    และ เลือดเนื้อ!! ของ คลิก รุ่นแรก เหอๆ โคด เข้ากัน เลย รุ่นแรก กะ รุ่นใหม่เดียวเปลียน เครื่อง
    ว่าง เครื่อง คลิด เพ ฝาดำ อกหัก แน่เลยงิ เพราะ รถ จะ พังเอา ทุกวันๆ + กำลังคิดจะใส่ ท่อตีเพื่อ
    ความบ้า + ความรู้ ความรู้ที่จะได้คือ ซื่อของ มา แล้ว แงะเครื่อง ทำ เอง ว่ะ ฮ่าๆ เป็นแผนที่ดีมากๆ
    แต่ถ้า พัง แบบ ยก เครื่อง คงไม่ใหว ต้องเปลียน เครื่อง หรือ คัน ไปเลย อ่ะงิ - - เสีย ด้าย ชุด สีนะเนี้ย
    ทำ ป เนี้ย ม่ะเป็นไร ขาย ต่อพี่จุ๊น หรือ พี่ เอิด ก็ได้ พี่จุ๊ยเอาไป ก็ จะได้ ไป ใส่ โซ่ แล้ว
    ให้น้องโฟ ปั่นเล่น 555+ ปั่นให้ ใว่นะ น้องงงง อิอิ ส่วนพี่เอิดก็ จะได้เอาไป ทำ ไม้ดาม อก มันจะได้ไม่
    หัก 5555+ อ่ะล้อเล่นคร้าบพี่เอิดด พี่เขาคง ไม่รู้ เหรก เพราะพี่แก ไม่เข้า มา อ่าน เลย อ่ะงิ

18. juntcivic

1,549
    34
    0
    ขนาดล้อน่าจะเท่าเดิมนะครับ

19. tei1992

208
    1
    0
    อ่อครับ พอดีผมดูคันสุดท้าย เปนมุมต่ำ มันเลยดูเหมือนล้อมันโต

20. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ...........ทำได้สวยแน่ๆ.............พี่จะได้ตาม........รอปล้นได้ก่อน....ฮุฮุฮุ.....

21. bumbum

bumbum New Member Member

4
    0
    0
    เท่ ดีคับ ดูแล้วให้ความรู้สึกดีอ่ะ เอาคันเก่าไปขาย ซื้อใหม่ดีกว่า
    ได้อ่านราคา มาจากเวป นี้ http://www.the-cycle.com/webboard/topic.php?id=00003746 ยิ่งน่าสนเลยอ่ะ

22. Project_L

873
    8
    0
    ผมว่าม่ะต้องลงทุน ซื่อใหม่ มั่ง แค่ ชุด สี ก็พอ งิ ประหยัดดีด้วย เหอๆ

23. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
  24. Project_L

873
    8
    0
    อารายสวยอ่ะงิ ล้อรถ หรือ กะจกข้าง เหอๆ

25. juntcivic

1,549
    34
    0
    ถ้าแปลงได้ ก็แปลงกันทั้ง คลับ เลยครับ เรื่องค่าใช้จ่ายไม่ต้องห่วงครับเพราะ ต้อม เขารู้จักกะเมียประธานบริษัทฮอนด้าประเทศไทยจำกัด อิอิ

26. TuM_Hz

TuM_Hz New Member Member

136
    1
    0
    ถ้าเป็นอย่างงั้นก็ดีเลยครับพี่จุ๊นจะได้แปลงกันทั้งคลับเลยครับ..........555555555

27. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ได้แค่มอง แต่เขาดีไซน์ ลำสมัยสวยดี ครับ

28. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    สวยครับ ของเก่ายังส่งไม่หมดเลยอะ

29. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ของผม 3 ลิตร วิ่งได้ 100 กม ครับ
    ซ้อน 2 ทุกวัน 90-100

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้