อยากลงล้อครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย pep, 18 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    พี่ๆครับรถผมอยากใส่17มั่งนี่
    ใส่ยางใหญ่สุดได้เท่าไหร่ครับที่ไม่ติดกรองอ่ะ

แล้วผมต้องมีงบเท่าไหร่ ล้อ ซี่ ยางนอก/ใน
    แล้วล้ออะไรที่ทนๆถูกๆมั่งครับ

รถผมคันข้างๆอ่ะ

2. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    ยางน้ ลอง ท่านพี่จุ๊นมาตอบนะครับ ส่วนเรื่องราคา ก็
    ใช้ล้อ COM ถูก ทน ดี ใช้ กันเยอะ สี ก็ แล้ว แต่ พีอ่ะนครับ
    ซี่ ยาง ใน แหละ นอก ดุมเดิม ชิมิ ก็ คง ประมาณ 1500 ราคา นี้
    อยู่ใน กลางๆ ถ้า ยาง ดีๆ ก็ อาจ ไป ถึง 2000 ยางIRC อ่ะงิ ถึงแน่มั่ง
    แต่วงล้อ คู่ละ 600 ก่าๆ ซี่ ก็ คงประมาณ 200 มั่ง งิ ไม่รู้ จิ
    ยาง ก็ 4 5 ร้อน มั่ง งิ -*- ดี ไม่ดี ไม่ ถึง 1500 ด้วยอ่ะงิ
    เซง ยัง ล้อเดิม อยู่เลย ถ้า พี่ ม่ะ เก็บ วงเดิม สนให้ผม ได้นะ อิอิ
    ไม่มีตัง เหอๆ อ่ะล้อเล่นงับ เอา แมค ดี ก่า แต่ เป็น แมค ขอบ 17 ราคา
    คด แพง เลย 2500 -*- อาราย มันจะ ขนาน นั้น!!! เดียว แมถแอ 0 ใหม่สะ เลย -*-

3. pep

916
    1
    0
    ตอนแรกจาเอาแม็คเดิม14 แต่มานหายากเหลือเกิน
    พอหาได้ก็แพง สุ้ไม่ไหว
    ตอนนี้คิดจามาลองเล่น17ดูมั่ง
    ไม่รุ้จาวิ่งเหมือนเดิมป่าว
    (คนเดียว120/2คนแบตรถยนต์1ลูกได้110)

4. Project_L

873
    8
    0
    ห่ะ เห้อ เพ่ไปทำไรมามั่งอ่ะงิ -*- ขอบ 14 วิ่ง 120 เลยเหรอ -*-
    งุงิ ผม ขอบ 14 ทำ แทบตายได้ 110 -*- แคม ก็แล้ว คาบู ก็แล้ว จูนก็แล้ว
    ขูดก็แล้ว เหลือ คลัสกะ กล่องไฟ เซงเลยงิ เจอ งี้ เดียวทำ ลูก สะเลย 555+
    อุ่ยยังทำไม่ได้ ยังไม่มี แฟนกะ เขา ม่ะเหมือนเพ่จุ๊น ทำลูกไปสะแหละ
    ลูก บอสด้วยนะนั้น วิ่ง เร็วมากๆ ทามไม่ทัน อิอิ

แต่ ผม ว่า น่าจะ วิ่งขึ้นอีกนะ งิ ไม่เข้าใจ ตกลงกล่องคลิกมันตัดรอบที่เท่าไรกันแน่ - -

5. pep

916
    1
    0
    เดิมๆทั้งคันคับ ใส่กรองเปลือยในหม้อเดิม(เพื่อลดเสียง) จูนคาร์บูเดิมนิดหน่อย กิน95เป็นอาหารหลัก หมอบนิดๆออกขวาแล้วเกาะตูดรถเก๋งเลย120ไม่ยาก แต่นานหน่อย
    (ชุดส่งกำลังเดิมด้วยครับ)

ที่รู้ๆกิน ksr กะ fino เดิมๆได้อ่ะคับ ลองกะรถเพื่อนลากจนสุดๆทั้งคู่ อิอิ......

ย้ำนิดนึงครับ click ประหยัดกว่า wave i พอสมควรเลยครับ

6. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    ใจๆเย็นครับ ค่อยๆขับก็ได้ มันอันตราย

7. pep

916
    1
    0
    ตอนนี้น้ำมันแพงครับ(แรงไม่ออก)
    โดยปกติผมยืนพื้นที่ 80 เกินร้อยบ้างเวลารีบๆ

ผมขับเร็วแต่ไม่ประมาทคร๊าบบบพี่

8. Project_L

873
    8
    0
    - - เวงกำ เจอรถ เทพ อีก แล้ว ระวังเป็นแบบผมนะงับ
    โมเท่าไร มันก็ไม่ขึ้น - - เดิมๆ ยัง 110 โม ต่อก็ 110 -*-
    ไม่รู้ ดมต่ออีก จะ 110 ม่ะ -*- ทีนี้จะ ปุกไมออกแล้วใส่ ดิส คู่ เลย
    เหอๆ

9. pep

916
    1
    0
    ไม่เทพหรอกครับ
    รถเพื่อนๆผมแรงกว่าเยอะ
    ตามมานไม่ทันซักที
    เจออีกทีที่ไฟแดง555++

10. Project_L

873
    8
    0
    - - รถเพื่อน ทำ ลูก อ่ะจิ งิ หรือไม่ก็โม มา เม็กชาม คาบู แคม
    หรือ ว่า รถพี่ มัน อ่อน - - แล้วของผมมันแข็ง + ขี้ฝุนติด ไมเลย ไม่ไปต่ออ่ะงิ
    - - งง นะเนี้ย

11. pep

916
    1
    0
    เพื่อนมันแต่งกานเยอะจาตายทำ คาบู แคม ลูก ชาม เม็ด คลัตช์ กล่อง บางคนมีเครื่องเสียงอีกตะหาก
    รถผมวิ่งแบบเดิมๆคับ จาว่าอ่อนก็ได้ (มันเรื่องจริง)
    ตอนนี้ไม่สนแล้วคับใครจาซิ่งก็ซิ่งไป
    ตังจาเติมน้ำมันผมไม่ค่อยมี ค่อยๆขับดีกว่าประหยัดๆ ฝนตกถนนมันลื่นด้วย อันตรายคับ

ป.ล.ขับรถระวังๆกันนะครับใกล้สิ้นเดือนไอหัวปิงปองมันชักเยอะคับผมเจอทุกวันเลย

12. TuM_Hz

TuM_Hz New Member Member

136
    1
    0
    คลิกเพล์กับคลิกตัวเก่าเม็ดมันคนละเบอร์กันครับคลิกเพล์มันถึงวิ่งดีกว่าครับ

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ล้อ แม็กซ์ ครับ

14. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูลครับ

15. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ยางหลังใส่ 2.50-17 ครับ ไม่ติดกรองอากาศ บางเวปไซน์บอกใส่ได้ถึง 2.75-17 แก้มเตี้ย ผมซื้อของบีเบนดั้มมาใส่ ติดครับ ใส่ไม่ได้ ถ้ายางจะใส่ขอบ17 และยางใหญ่ก็ยืนยันครับ 2.50-17 (จากคนไม่ลงยางเล็ก เพราะไม่มันส์)

ใส่ขอบ 17 ขอบอกว่าไมล์จะแข็งนะครับ แต่ขอบ 14 ของเดิม ไมล์อ่อนมากมาย

16. pep

916
    1
    0
    เด๋วลองๆหาล้อแม็กซ์ดูก่อนครับ
    เห็นใส่แม็กซ์ดิสโตๆก็แนวดีเหมือนกัน

ผมเรื่มหลายใจล่ะ555++

17. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    เอาแบบนี้มั้ย

18. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    คนนี้ของเขาดีจิง เน้นความเป็น HONDA ครับไม่ข้ามค่าย :)

19. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แจ่มเลย ใส่แม็กไม่ติด แต่ต้องถอดชุดบังหน้า ออก แจ่ม

20. Project_L

873
    8
    0
    ระวัง โดน จร. กวนนะเพ่ มันจะ ยัดข้อหาให้เราผิดให้ได้ เหอๆ
    ว่าแต่ล้อคันข้างหน้าอ่ะ ที่ใหญ์ๆ อ่ะ อยากใส่อ่ะงิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้