สนใจกันไหมครับ ถ้าจะมีการจัด Mini Track หรือ Mini Circuit Race อ่ะครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย yy_u12, 23 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม........
    พรี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สมาชิก BLUEBIRD CLUB ครับ
    สนใจกันไหมครับ ถ้ายกตัวอย่างว่า จะมีการจัดให้เราๆ ไปวิ่งกันในงาน
    Mini Track หรือ Mini Circuit Race ในสนามแข่งที่ไม่ใช่สนามยาวๆ
    เหมือนกับ ที่ Bira Circuit วิ่งกันแบบไม่เค้นเครื่องหรือคนมากนัก
    และยังวิ่งในสนามแข่งที่อยู่ในเขตปริมณฑลอ่ะครับ.......

มา Sound เสียง ก่อนอ่ะครับ เพราะเพิ่งจะมีการเกริ่นกันในหมู่ผู้ก่อการอ่ะครับ
    ยังไม่ได้มีการพูดคุยกันเป็นกิจลักษณะใดๆ ทั้งสิ้นครับ......

ขอ Comment ด้วยนะครับ....... :rolleyes:

2. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ผมไม่ยู้คับ

แต่ ผม สนใจ ถ้าเค้าให้ผม วิ่งด้วย . .

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    สำหรับผม.............ไม่ต้องถามครับพรี่...........ไปวิ่งทุกๆที่ที่มีสนามครับ............ไปอยู่แว้วว.........

4. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    สนใจเป็นอย่างยิ่งครับ ;)

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    ขอ Comment อีกครับ.......

อิอิ
    :D

6. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    สนครับ วิ่งในสนามเท่ห์ๆไม่เน้นความแรง
    ป.ล.ยืมชุดพี่โต้งนะ............อิอิ

7. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    เป็นกิจกรรมที่น่าสนุกไปอีกแบบครับ ต้องลองดูครับ

8. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    อะไร ที่ไหน เมื่อไร อย่างไร

สรุปว่าเอาครับ อิอิ เอาครับเมื่อวานก็เอา

9. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    รบกวนสอบถามเพิ่มเติมว่า Mini Track หรือ Mini Circuit Race นี่เป็นสนามที่จัดขึ้น
    เป็นแบบเอากรวยมาตั้งให้เป็นรูปสนาม โดยทำคล้ายๆงาน Super Spacial คือใช้ลานจอดรถ
    ใหญ่ๆมาเป็นที่จัดการแข่ง....:D
    หรือว่า เราไปที่
    สนามแข่งทางเรียบเลย เช่น Thailand Circuit หรือหลัง ซีคอน และตัดบางส่วนของสนามมา
    ใช้แข่งขันหรือวิ่งกันครับ.......:D

ความคิดเห็นของผมคือน่าสนใจมากคับ ไม่ต้อง จัดเตรียมสิ่งต่างๆและค่าใช้จ่ายทั้งหมดที่ค่อน
    ข้างสูงแบบไปสนามพีระ...... เหล่าสมาชิก ก็ได้เข้ามามีส่วนร่วม กิจกรรมได้มากขึ้น
    กองเชียร์ก็ สะดวกที่จะเดินทางไปเชียร์......:D

แต่ อีกเรื่องที่เป็นห่วงคือ ในกรณีสนามที่จัดขึ้นตาม สถานที่เช่น ลานจอดรถใหญ่ แล้วตั้งกรวย
    ขึ้นเป็นรูปสนาม (ถ้ามีนะ) ผมเป็นห่วงเรื่อง Run-off area อาจจะไม่พอ เพราะ ถ้ามีผิดพลาด
    อาจจะทำให้รถเสียหายค่อนข้างมากได้คับ......เนื่องจากพื้นที่ค่อนข้างจำกัด.......:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2008
  10. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    สนใจครับ ถ้ารายละเอียด ถูกใจ ก้อ ไปครับ

11. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    แต่ถ้ารายละเอียดไม่ถูกใจเสี่ย แต่ในงานมีสาวๆไปเยอะๆนี่ เสี่ยจะไปมะ...:D:D:D:D

12. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    สำหรับผม ตอนนี้ยังไม่มีความสนใจที่จะไปวิ่งงานใดๆทั้งสิ้นครับ :rolleyes:

ไม่พร้อมครับ :D

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    ถ้าคุณจะวิ่งจริง ไม่ต้องยืมก็ได้ครับ.....
    มาลองใส่ ถ้าใส่ได้ ก็เอาไป...... ชุดหมี..... ที่ผมมีหลายตัวครับ....

ว่าแต่ ตอนวิ่งจริง เค้าไม่ค่อย Strict เรื่องเสื้อผ้าครับ
    เพราะความเร็วสำหรับ Mini Track จะไม่ค่อยสูง
    อุบัติเหตุ จะไม่ค่อยร้ายแรง ชุดกันไฟ เลยอาจไม่จำเป็นครับ :D

:D อิอิ
    ต่อข้อถามเรื่องสถานที่นะครับ......
    ชื่อบอกตรงตัวครับว่า Track หรือ Circuit ครับ......
    เพราะฉนั้น จัดในสนามแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ
    หรือสถานที่ที่เทียบเท่าเช่นสนามบิน ครับ

ยกเว้นว่าเค้าจะเปลี่ยนรายการเป็น Auto Cross หรือ Speed Race ที่ไม่ค่อยจำกัด
    ถึงสถานที่ที่ใช้ครับ (ส่วนใหญ่ใช้ลานอะไรก็ได้ที่มันกว้างๆ ).......

14. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    สนครับ รอดูรายละเอียดครับ

15. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เมื่อไรดีครับ...............

16. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    รับทราบคับ.......ขอบคุณคับ ...:D

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool: อ่ะ.........
    ขึ้นกับ Sponsor ครับ......... ว่าเค้าจะจัดประมาณไหน

:cool:

18. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม....ถ้าผู้จัดอนุญาตินะคับ พอดีเพื่อนผมที่ใช้ Evo3 อยากร่วมแข่งขันกับ บีบี ด้วย อะคับ
    ไม่ทราบว่าถ้าผู้จัดโอเค สมาชิกเราจะโอเคด้วยรึเปล่าคับ......:D:D:D:D

19. jaeb

2,625
    5
    0
    :D:D:D
    อย่างผมชุดหมีธรรมดาไม่ได้ต้องหมีควาย อิอิ

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ขอบคุณครับผม :D

:D อิอิ
    รายละเอียดลึกๆ ยังไม่ได้คุยกันจริงๆ จังๆ ครับ
    แต่คร่าวๆ คือ Sponsor เค้าเน้นให้เป็นกิจกรรม Club อ่ะครับ

;)

:eek: หมีเห็นควาย :eek:

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิ...

22. jaeb

2,625
    5
    0
  23. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    ไปไปไป....................น่าสนุก

24. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไปไหนคับพรี่.....:rolleyes:

25. new@nymph

12,042
    38
    0
    ไม...........................อะ

26. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    วิ่งดัวยๆๆๆๆ รถกำลังแรงงงงงงงง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    Feed Back แบบที่เอาจริงเอาจัง น่าจะ 5-6 คัน
    แบบทีเล่นทีจริง นับไม่ได้ เพราะมันไม่เยอะ....

อิอิ
    ขอ Comment เพิ่มเรื่อยๆ แล้วกันครับ....

อิอิ

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม.....อิอิ

29. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D Uppppppppppp ครับ........

30. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ช่วยๆๆ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้