เรื่องของ..ไฟเตือนคาดเบล...

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย xxxxx, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    ใครรู้มั่ง ต่อยังไง ให้มันขึ้นเตือนที่ไมล์ เวลาไม่คาดเบล์น่ะคับ เห็นเค้าว่ามีปลั๊กเสียบอยู่แล้ว...ใครรู้ช่วยบอกทีคับ...

2. varakom

varakom New Member Member

304
    0
    0
    เท่าที่เคยเจอ จะต้องเปลี่ยนกล่อง 91 ครับ แล้วเดินสาย จาก เบลคนขับ เข้ากล่องที่ว่านี้ก่อน แล้วค่อยเดินไปที่เรือนไมล

ไม่แน่ใจว่าจะเดินตรงจากเบล เข้าเรือนไมลเลยได้ไหม :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2008
  3. xxxxx

248
    3
    0
    กล่อง 91 ....????
    คือไรเหรอ คือกล่องไรอะคับ...ไม่เคยได้ยิน..กล่องฟิวเหรอคับ...หุหุ..ไม่รู้จิงๆ

4. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    กล่อง91 คือ เป็นตัวเตือนเวลาเราเปิดประตูจะลงจากรถ แต่ดันลืมปิดไฟหน้าใว้ มันก็จะเตือนดัง ตี๊ดดดดดดดดด ครับ

ผมมีเหลืออยู่นะครับ ชุดเซ็นทรัลล๊อกก็มีนะ มะไหร่จะมาเอาวะ

5. xxxccc

xxxccc Guest

0
    0
    0
    คืไอ้กล่อง91 เนียผมเพิ่งไปซื่อมาอ่ะครับ แต่งง ข้างหลังมันเขียนว่า JAPAN 92 อ่ะครับ พอเอาของเดิมออกแล้วเสียบแทนเข้าไปปรากฎว่าไม่มีไรเกินขึ้นเลยนอกจาก ที่ปัดน้ำฝนทำงานแบบแปลกๆ คือเครื่องผม D15B ครับแต่แผงฟิลเดิมคาร์บู เดินไหม่ กล่องของ ZC ถ้าจะให้ตังต้องทำงัยบ้างครับ ต้องต่อหรือสลับสายไรมั้ยครับ รบกวนหน่อยครับ

6. xxxxx

248
    3
    0
    ได้มาแล้ว...แต่หาผู้รู้ที่ต่อเป็นไม่ได้...เลยเอามาวางในรถเฉยๆ...ฮ่าๆๆๆ

7. Guitar

Guitar New Member Member

286
    5
    0
    ถ้าต่อแล้วยังไม่ได้โทรถามได้นะครับยินดีรับใช้ครับ:sad:

8. Hutch_eg

205
    0
    0
    ต่อเข้าสายไหนของกล่อง 91 ก่อนครับ

9. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ไม่เกี่ยวกับกล่อง91 ครับผมต่อไปหลายคันแล้วครับ
    มีสายไฟสองเส้น เส้นหนึ่งเส้นไหนก็ได้ลงกราวกับตัวถัง
    อีกเส้นต่อขึ้นไปที่เรือนไมล์ได้เลยครับ
    ตรงปลั๊กที่เสียบเรือนไมล์มันจะมีช่องว่างอยู่สามช่องเอาสายไฟต่อเข้าหนึ่งในสามช่องครับ
    ผมจำไม่ได้ว่าช่องไหนยังไงโทรมาถามได้ครับ
    086-6413370 ครับ

10. Hutch_eg

205
    0
    0
    ขอบคุณครับ

11. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    มันจะเกี่ยวกับกล่อง 91 ก็ตอนที่เราจะต่อแบบครบๆ คือ จะมีเสียงเตือนตอนบิดกุญแจไปที่ on ทุกครั้ง ถ้าเราไม่ได้คาดเบลท์ประมาณ 5 วินาที......

12. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ใช่แล้วครับ

13. xxxxx

248
    3
    0
    แบบ...รับต่อไหมคับ..ฮ่าๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้