รถดูแลอย่างดี จอดที่ร่ม แว๊กกระปุกเป็นพัน แต่ก็ต้องยอมให้เค้าเลย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jean Nissan, 19 พฤศจิกายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jean Nissan

Jean Nissan Guest

0
    0
    0
    รถดูแลอย่างดี จอดที่ร่ม แว๊กกระปุกเป็นพัน แต่ก็ต้องยอมให้เค้าเลย อาการหลังคาเริ่มจะผุแบบนี้ มีแนวทางแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ ปวดหมอง

2. ปกติ ตรงรุ่น ฮ่าๆ

3. มันผุจากข้างในครับ ให้แว๊กกระปุกละหมื่น ก็ผุ

4. Toy Story

Toy Story Guest

0
    0
    0
    ขอตามด้วยคนนะครับ ผุจนทะลุแล้วครับ

5. บางท่านแก้โดยใส่ซันรูฟ บางท่านก็รื้อปะผุครับ

6. รื้อปะผุ นี่แค่ชั่วคราวครับ ผมโดนมาล้ะ สรุปยังไงก็ต้องตัด ท่าแค่ปะ อาจปะจุดนั้นจริง เสร็จแล้วก็รามไปที่อื่นต่อครับ เปลี่ยนดีกว่าครับผม

7. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนครับ น่าจะจบกว่า
    จะใส่แบบมีซันลูฟ หรือ แบบเดิมๆ เลือกเลยครับ

8. ผมค้นพบวิธีแก้หลังคาผุแบบใหม่..กำลังทดลองกับรถตัวเองอยู่..ถ้าสำเร็จไม่ต้องปะผุให้งบบานปลาย.(หลังคาชิ้นละ3000_4000/

9. นี่แผลผุ...ทำแบบไม่ต้องถอดกระจก.
    ถ้าได้ผลจะบอกต่อนะครับ

10. ถ้าเวิร์ครถต่อคิวเพียบเลย

11. ตอนนี้ของผมกำลังให้อู่สีรื้อปะผุช่างคิดราคารวมทำสีด้วย6000บาทหรือถ้าจะตีแผ่นหลังคาขึ้นมาใหม่ก็6000บาทเหมือนกัน อยู่ดอนเมือง

12. Jean Nissan

0
    0
    0
    ผมจะรอวิธีที่ดีที่สุดละกันครับ ถ้าไม่มีผมคงไป civic dimension

13. Beaw Korranat

Beaw Korranat Guest

0
    0
    0
    มันเป็นทุกคันใช่ไหมคะ ตอนนี้รถเรายังไม่มีค่ะ

14. คงไม่มีใครเละกว่าผมมั้งคับ 55555ปะมา2ครั้งแล้ว ทำเองด้วยเรซิ่น.
    ...แต่ก้อไม่อยุ่ สนิมมันลาม. ใช้ได้ประมานปีนึง

15. ใครยังไม่เป็นหรือปูดๆนิด แนะน้ำให้ถอดผ้าหลังคาออก แล้วเลาะกาวสิริโคนออกให้หมด บางคนก้อเลาะคานออกเลย ซึ่งมันเป็นสาเหตุของสนิม พอเลาะเสร็จ ก้อไปหาซื้อน้ำยาแปลงสนิม มาทา ทาจากด้านในเลย มันจะช่วยได้เยอะ!
    (ของผมตอนแรกไม่รู้ วิธีนี้ทำซะเละไปหมดเลย )

16. Charoen Pinthong

Charoen Pinthong Guest

0
    0
    0
    พอเริ่มปูด เราต้องเริ่มขัดเลยครับ จะได้ไม่ลาม

17. Charoen Pinthong

Charoen Pinthong Guest

0
    0
    0
  18. Jean Nissan

0
    0
    0
    civic dimention ลอยมา

19. เป็นเหมือนกันครับ...ขอตามด้วยคน

แก้แบบนี้คับ หายขาดแน่นอน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้