ถามเรื่องประตูหน่อยคร้าบ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ป๊อกกี้, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป๊อกกี้

ป๊อกกี้ New Member Member

70
    1
    0
    ผมอยากทราบว่า ประตู NV VAN คู่หน้าสามารถใส่ NV ควีนส์แค๊ปได้ไหมอ่ะครับ
    ผมอยากมีกระจกไฟฟ้าใช้อ่ะ

2. พอดีเป๊ะ เหลือแค่เดินสายไฟเอาคับ

3. ป๊อกกี้

70
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่คนเลี้ยงน้องแมว... มาตอบได้รวดเร็วทันใจเจง ๆ ขอบคุณคร้าบ.... ทีนี้ใครมีขายมั่งอ่ะคับ อยากได้สักคู่นึงอ่ะ

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ต้องตามดูในกระทู้ซื้อ-ขายด้านบนครับ แต่ส่วนใหญ่จะขายกันที4ประตูเลย

หรือไม่ก็โทรเช็คตามร้านขายอะไหล่รถมือสองครับ เบอร์ก็กระทู้ปักหมุดด้านบนเช่นกัน...:D

5. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    เอ่อรบกวน ถามด้วยคน

แบบว่าเอาแผงกับกระจกตัวนอกมายัดเลยได้เป่างับ

แบบว่าไม่อยากเสียเงินทำสีหง่าาา

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ถ้าเอาแต่รางมาต้องแปลงนะครับ
    ประตูบ้านเรากะรางกระจกไฟฟ้าจะไม่เท่ากันครับ
    ตอนนี้มีมา 4 บานนะครับ
    2 บานหน้าจะแพงนะ
    ประมาณ 5500 แหนะ
    ทั้งชุด 7500 - 8000 ครับ

7. แล้วประตู NV VAN คู่หน้าสามารถใส่ NV รุ่นแรกที่ไม่มีแค๊ปได้หรือป่าวอ่ะ อยากมีกระจกไฟฟ้ากะเค้าเหมือนกันอิอิ

8. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    นั้นดิ อยากรู้เหมือนกาน

9. รอผู้รู้ครับเพราะอยากได้กระจกไฟฟ้าเหมือนกันครับ

10. nv 2 สปอต 2 ประตู ยัน NV รถบ้าน 5 ประตู 5555 คู่หน้าใส่กันได้คับ แค่ไปเดินสายไฟเอา

11. ป๊อกกี้

70
    1
    0
    พี่ buem คร้าบ... อาวรูปมาโชว์หน่อยได้ปะคร้าบ... แล้วลดราคาลงนีส...ได้มั๊ยคร้าบ... แบบรายได้ต่ำ รสนิยมสูงอ่ะคร้าบ.....

12. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    โหะๆ น่ายกใส่จัง รอเคลมสีสิ้นปีน่าเอามาใส่แหะๆ

13. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    แนะนำอย่าแปลงเลย ผมกำลังแปลงอยู่ ปวดหัวตึบ เหตุเพราะว่าไม่อยากทำสีนี่แหล่ะ
    ยกมาใส่เลยทั้งบานง่ายกว่าแถมได้กระจกมองข้างไฟฟ้าด้วยนิ

14. ค่าประตู 2บาน5500.- ค่าทำสี....? กะค่าติดตั้ง....?รวมแล้วประมาณเท่าไหร่น่ะ

15. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ของผมประตูเดิมของไทย

ใส่กระจกไฟฟ้า รางตัวนอก (สลิง) - ชุดละ 800 บ. (คู่ละ 1,500 บ.)

ใส่แผงนอก (เฉพาะแผง) - ราคาไม่เป็นที่ยืนยันแน่ชัด เพราะหายาก ส่วนมากจะมาทั้งประตู แต่ของผมก็หาเอาจากแถวนี้แหละ อิอิอิ

ส่วนรูป วันหน้า วันหลังจะถ่ายมาโชว์อีกทีนะคับ

16. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามเจนเลยครับ

17. อยากได้ครับแต่ตอนนี้งบยังไม่ถึง เอาเป็นว่าก่อนปีใหม่จะใส่ให้ได้แน่นอนครับ.......

18. sorawas

692
    17
    0
    ซื้อมาถูกดี ผมของราง+มอเตอร์ 1000 บ. = 2000 บ.
    แผงประตู แผงละ700 บาท ผมซื้อแค่คู่หน้า 1400 เขาให้สวิทช์มาด้วย
    ค่าสายไฟและจิปาถะ ไม่เกิน 500
    รวมๆ แล้วก็ประมาณ 4000 บ. ราคาอาจหาได้ถูกกว่านี้

ของคุณแจน ต้องเจาะเหล็กประตูไหม เพราะว่าของผมวางมอเตอร์ไม่ได้ ต้องเจาะเยอะเหมือนกัน
    รางก็ต้องแปลงขายึด อีก แต่ถ้าใครอยากได้รางแบบตรงๆ เลย ก็ รางละ 2000 บ. ไม่รวมมอเตอร์ ของศูนย์นิสสัน
    หรือไม่ก็ลองหาของ B14 มาเทียบ ดู เพราะเห็นแล้วใกล้เคียงที่สุดนะ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  19. mr_janes

352
    31
    0
    ยังไงก็ต้องเจาะคับ แต่จะเจาะมาก เจาะน้อย ก็แล้วแต่ตัวที่ได้มาคับ
    ของผมที่ได้มา เป็น B13 ตัดรางให้สั้นลง

ส่วนอีกอันที่จัดให้พี่อีกคนไป เป็นของ NV ตัวนอก
    เป็นแบบสลิง แบบนี้จะตัดน้อยหน่อยคับ

ส่วนของ B14 อันนี้ไม่ทราบรายละเอียดคับ

20. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ผมได้ประตูตัวนอกไฟฟ้า มา 4 บานเลย ตอนนี้ยังกองไว้อยู่เลย เนื่องจากยังหาอู่ที่ทำสีไม่ได้เลย(มีแต่ราคาแพง) ทีแรกจะทำเฉพาะประตู 4 บาน แต่ตอนนี้หลังคาผุ สนิมขึ้น คงต้องทำพร้อมกันทีเดียว

21. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    แง่มๆๆๆ อยากได้ๆๆๆๆๆ

ใช้มือหมุนจนกล้ามจะขึ้นแระเนี่ย -*-

22. mr_janes

352
    31
    0
    อวดบ้างๆ
    ใส่แล้วเหมือนกัน
    แต่ของผมมาแต่แผงนะ อิอิอิ

23. mr_janes

352
    31
    0
    อ้าว รูปไม่มา
    เอาใหม่ๆ

24. เริ่ดมั๊กๆๆๆ ฮารู ฮารา สุดๆๆ อยากได้มั๊งจัง

25. sorawas

692
    17
    0
    อู่แถวติวานนท์อะ เคยไปถาม ทำสีบานละพัน ทำสี่บาน คิด 3500 มั้ง ไม่รู้ว่าแพงไหม แต่ถามนานแล้วนะ

26. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ทำสี 4 บาน คิดราคา 3500 นี่ถูกแล้วนะครับไม่ทราบอู่อยู่แถวไหนครับ ผมถามมาหลายแห่งคิดบานละ 2000 ทั้งนั้นเลย

27. sorawas

692
    17
    0
    อยู่ อยู่ตรง เส้นติวานนท์ เข้าไปทางหนามบินน้ำ
    เดี๋ยวลองหาเบอร์ให้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้