อยากถามekปี99ถ้าหาซื้อดูยังไงแล้วปํญหาที่พบบ่อยมีไรบ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย viola_boyz, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. viola_boyz

viola_boyz New Member Member

19
    11
    0
    แวะเวียนเข้ามาดูหลายรอบแล้วรู้สึกชอบรุ่นนี้เข้าแล้วเลยอยากถามปัญหา
    เวลาไปหาซื้อรถเนี่ยต้องดูอะไรเป็นพิเศษบ้าง แล้วปัญหาที่พบได้บ่อยในรุ่นนี้
    มีอะไรบ้างราคาอะไหล่อยู่ที่เท่าไหร่บ้างครับ
    แบบอัพเดตแล้ว
    ขอบคุณไว้ล่วงหน้าที่ให้ข้อมูลนะครับ
    ( น้องสาวผมอยากได้ )

2. old_ple

old_ple New Member Member

30
    2
    0
    เวลาดูก็คงไม่ต่างจากการดูรถมือสองยีห้ออื่นๆเท่าไรนัก ดูไม่ชนหนัก ไม่คว่ำ สภาพดีๆ เรื่องเครื่องยนต์ของมันซ่อมกันได้ครับ อยากให้เน้นตัวรถมากกว่า อะไหล่มือสองเยอะครับทั้งของแท้ของก๊อบ ของแต่งไม่ต้องพูดถึงมีเต็มบอร์ดไปหมด ปัญหาที่พบบ่อยคือ ได้มาแล้วต้องแต่งอ่ะครับ ปัญหาใหญ่มาก อิอิ ปัญหาใหญ่กว่าตอนเลือกรถซะอีก ขอให้เจอเนื้อคู่คันใหม่เร็วๆนะครับ

3. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    ราคาอะไหล่ดู กระทู้ปักหมุดก็ได้ครับ ส่วนมากเป็นอะไหล่ standard ทีต้องเปลี่ยนตามระยะ หรือ อายุการใช้งานครับ ่

4. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    สวยมั้ย?

5. viola_boyz

19
    11
    0
    ขอบคูณที่ให้คำชี้แนะครับ

6. -?-

-?- New Member Member

7
    1
    0
    เครื่องฮอนด้าผมว่ามันก็ทนทานและไม่มีปัญหาอะไร จะไปจ่ายเยอะหน่อยก็พวกช่วงล่างซ่อมให้ดีๆมันแพงหน่อย ชิ้นส่วนเยอะ
    นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไรนะ

7. viola_boyz

19
    11
    0
    แล้ว lev มันคืออะไรอ่ะคับ

8. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้