อยากได้แอร์ระบบออโต้

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย wiwatchai, 25 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wiwatchai

wiwatchai New Member Member

3
    0
    0
    รบกวนถามผ้ร้ด้วยครับ ผมใช้ซีวิค ตัวรหัส eh 9 อยากเปลี่ยนแอร์เป็นออโต้ ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง
    ตอนนี้มีแผงควบคุมแอร์อย่างเดียว อีกข้อครับสงสัยเฉยเฉย ว่าเราจะแปลงระบบแอร์ออโต้
    ของมิตซู ตัว อีคาร์ มาใส่ได้ไหม เห็นตัวควบคุม ขนาดใกล้เคียงซีวิค

2. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    EH9 มีฮืทเตอร์อยู่แล้ว แล้วมีเซ็นเซอร์ตรง กลางคอนโซลสำหรับ วัดแดดไหมครับ

3. wiwatchai

wiwatchai New Member Member

3
    0
    0
    ไม่มีครับ แต่เท่าที่รู้มาต้องมีเซ็นเซอร์กลางคอนโซน และที่หน้าหม้อน้ำด้วยใช่ไหมครับ และใครมีแหล่งที่จะซื้อหรือมีใครขาย
    ช่วยบอกด้วยครับ ผมได้แผงควบคุมมา 4 ปีแล้ว แต่ยังไม่ได้ฤกษ์ทำซะที จนจะขายรถอยู่แล้ว

4. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    โทรมาครับจัดให้ครบเลย 089-5319829 gdj'

5. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    โทรมาครับจัดให้ครบเลย 089-5319829 เก่ง

6. POP1976

35
    0
    0
    ถ้าไม่มีฮีทเตอร์มา ต้องเปลี่ยนตู้แบ่งลมครับมันจะมีท่อน้ำเข้าสำหรับน้ำร้อนไว้เป็นHeater
    เซ็นเซอร์มีทั้งหมด 5 ตัว
    1. หน้าหม้อน้ำ
    2. เซ็นเตอร์ วัดแดด อยู่กลางคอนโซล
    3. เซ็นเซอร์ วัดที่พัดลม
    4. เซ็นเซอร์วัดที่ ตู้แอร์
    5. เซ็นเซอร์วัดที่ตู้แบ่งลม ถ้าไปเอาตู่แบ่งลมมาแล้วก้อไม่ต้องเพราะมันจะติดมากะตู้
    6. ไม่ใช่เซ็นเซอร์ แต่เป็นสายไฟต่อ
    7. เป็นกรอบแอร์ออโต้

การเดิน ต้องใส่ตู้แบ่งลมให้เรียบร้อย แล้วตามด้วย ใส่ท่อน้ำจากเครื่อง เพื่อนำน้ำร้อนจากหม้อน้ำ มาเป็น heater เพื่อคุมอุณหภูมิ ให้คงที่ มีท่อน้ำ มีวาร์วเปิดปิด

มันเป็นงานจุกจิกครับ แต่พี่หมีทำให้ได้ ครบ ๆ เพราะผมก้อทำกับพี่หมี
    ส่วนของ ถ้าจะเอาคือต้องซื้อตู่แบ่งลม พัดลม แล้วก้อตู้แอร์ นอกมา แต่ถ้าอยากใช้ของเดิม ก้อใช้ได้ แต่ต้องหาเซ็นเซอร์ ให้พี่เก่งหาให้ดีกว่า ไม่ต้องซื้อเอง

7. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    สรุป ทำกับพี่หมีนี้คือ พี่หมีหาของให้หมดเรยช่ายไหมคับ รวมตู้ด้วย

ทั้งหมดราคาเท่าไรคับ

8. l3a!ancE..~

184
    19
    0
    พี่เก่งคับ ขอถามอีกนิดส์ ถ้าใช้ตู้เดิมอ่ะคับ ได้หรือป่าว

แล้วพี่หาเซ็นเซอร์ครบๆนี้ราคาเท่าไรคับ

แล้วค่าแรงในการทำกับพี่หมีอีกประมาณเท่าไร

ของเก่งรถปี 95 ตู้แอร์ปรกติปรับให้มันแบ่งลมให้เป่ากระจกหน้า หรือขา คือเป่าแยกได้อยู่แล้วนะคับ

9. oak_eg

oak_eg New Member VIP

321
    3
    0
    รอดูด้วยอยากรุอยากเหน

10. POP1976

35
    0
    0
    ทำได้ครับ เพียงแค่ซื้อเซ็นเซอร์มาก้อพอ แต่ระบบจะไม่ครบ การคุมอุณหภูมิ ไม่สามารถคุมได้ตามสั่ง
    ถ้าเป็นตู้แบ่งลม รุ่นที่มี Heater มันจะคุมอุณหภูมิได้ดีกว่าครับปรับไว้ที่ 25 คือ 25, 23 คือ23
    แต่ถ้าไม่มี heater 25 อาจเป็น 20, 29 อาจเป็น 24 อะไรแบบนั้นครับ
    ราคาเซ็นเซอร์ไม่เทาไรหรอกครับ ไม่แพง แต่ถ้าได้สายไฟมาด้วย จะดีกว่า ไม่ต้องเดินสายไฟเอง ราคาค่าทำกะพี่หมี จำไม่ได้แล้วอ่ะ ทำนานแล้ว ลองโทรหาพี่หมีดูครับ

11. l3a!ancE..~

184
    19
    0
    ยังนี้เอาตู้เดิมไปตี ก็ไม่นิ่งอาจิคับ ความเย็นอ่ะ

งิงิ

12. POP1976

35
    0
    0

ถูกต้อง.........

ตอนฝนตกอ่ะก้อ โคคคครรรรรรตตตตตตหนาวเลยครับ
    ฝ้าเต็มรถเลยล่ะ

13. l3a!ancE..~

184
    19
    0
    ยังนี้พร้อมตู้ใหม่มีฮีทเตอร์+ค่าแรง น่าจะจบที่เท่าไรอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้