มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับโช๊คหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย adboy, 30 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. adboy

adboy New Member Member

10
    0
    0
    มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับโช๊คหน่อยคับพอดีกำลังหาซื้อโช๊คมือ2อยู่คับ
    เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยว่ามีวิธีการดูโช๊คมือ2ยังไงบ้างต้องเซ็กตรงไหนบ้างคับ
    ที่ดูไว้เป็นโช๊คเดิมติดรถปี2004นะครับ
    แล้วรถผมเป็นปี2001 ต้องแปลงอะไรบ้างคับ และค่าแปลงค่าใส่นี้เท่าไรคับ
    ใครมีร้านแนะนำบ้างครับ ผมอยู่แถวประชาชื่นครับ
    ขอบคุณคับ

2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ดูง่ายๆก่อน ดูว่าโช๊คมีน้ำมันซึมรึป่าว
    ลองกดโช๊คดูความหนืด และการคืนตัว
    สภาพกระบอกโชค มีรอบบุ รึหมิ่น รึป่าว
    ดูแกนว่ามีคดรึป่าว โดยการใช้นิ้วรูด

04 กะ 01 ใส่กันได้คับ ไม่ต้องแปลง

3. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    '04 ใส่ '01 อาจต้องคว้านรูน๊อตบนเบ้าโช้คนิดนึงจากเบอร์ 14 เป็นเบอร์ 16 ใช่ป่าวหว่ามะแน่ใจ

นอกนั้นก้อตามพี่ด้านบนว่าเลยครับ

ส่วนร้านทำก้อ "พรเทพโช้คอัพ ซ.อุดมสุข ศรีนครินทร์โซน" เบอร์โทร แผนที่ ลองดูกระทู้ปักหมุดฮับ

4. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ใช่ครับถ้ารถ 01 จะใส่ โช๊คของ 03 ขึ้นไป (รวม 04 ด้วย) ต้องแปลงรูยึดครับ เพราะน๊อตยึดของ 01 จะเบอร์เล็กกว่า พวก 03 ขึ้นไป ดังนั้นถ้าจะใส่ใน 01 ต้องลองปลอกที่น๊อตด้วย ทำให้สามารถใช้น๊อตเดิมได้ ขอแค่กลึงปลอกมาใส่เท่านั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้