พี่ ๆ คะ B14 หนูมันสะอึกค่ะ + รอบสวิงด้วยอะ .... ทำไงดีคะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Moon_Shine, 24 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Moon_Shine

Moon_Shine Guest

0
    0
    0
    B14 หนูมันสะอึกค่ะ + รอบสวิงด้วยอะ .... ทำไงดีคะ

ไปอู่พี่ติ่งเสาร์นี้ ดีกว่ามั้ยอะคะ

จะเอาไปติดแก๊ส เลยไม่กล้าเลยอะ

กลัวมีปัญหา เดี๋ยวอู่ติดแก๊ส มาโทษน้อง บี 14 หนู ....

2. ลืมบอกไปว่า เป็น

B14 ปี 2000 เครื่อง GA16 ค่ะ

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แนะนำ ไป ซ่อม อาการ น้ำมัน ให้ หายก่อนครับ
    คาดว่า ต้อง ล้าง แอร์โฟล หรือ ลิ้นปีกผีเสื้อครับ
    เมื่อ รถเป็น ปรกติ ค่อย ไปติดแก๊ส จะดีกว่าครับ
    เมื่อก่อน ใคร ๆ ก็ โทษ โซฮอล์
    ตอนนี้ อย่าให้ ใครมาโทษ เพราะ แก๊ส นะครับ
    อิอิอิ
    ใช้น้ำมันอะไร อ่ะ
    เติมแก๊ส ว่ะ
    อิอิอิ

4. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    ท่านผู้รู้...ล้างแอร์ยังไงหรอ..ล้างเองได้มั้ย ทำไง.คร๊าบบบบบช่วยบอกที

5. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เข้าไปอู่พี่ติ่งเลยคร๊าบบ ดูตัช่วยรอบคร๊าบบบบ

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ตามน้านนนนคร๊าบบบบบบบบ

7. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ตามมาเก็บข้อมูลอีกแว้ว :D:D:D:D

8. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ตามมาดู สะอึกจ้า.....

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตามนั้นเลยนะฮ๊าบ :D :D :D

10. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    B14 GA15 เคยเป็นค่ะ ล้างทุกซอกมุมก็ไม่หาย เบื่อมาก พอเอาไปติดแก๊ส เปลี่ยนหัวเทียน หายซะงั้น กลับมาใช้น้ำมันอาการออก แต่อ้อว่าเอาไปเช็คก่อนติดดีกว่าค่ะ เพราะรถทุกคัน คงไมเพี้ยนๆ บ๊องๆ แบบยัยลูกสาวอ้อหรอกค่ะ

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เจอกันที่อู่ พรุ่งนี้เลย เดี๋ยวจะไปเปลี่ยนยาง

12. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    เสียตังค์แล้วน่าจะหาย อิอิ...:D:D:D

13. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    ถูกกกกกกกกกกกต้องนะกร้าบบบบบบบบ
    สะอึกนี่ควีนดำป่าวครับ ถ้าใช่ก็สงสัยน้องแอร์โฟร์ล่ะก๋า ตามพวกสุดหล่อไปครับ พี่ติ่งยินดีต้อนรับเสมอ

14. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ดูอย่างเดียวหรอพี่... :D:D:D

15. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    คลำไปด้วยก็ได้คร๊าบบ พี่โจ้

16. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    แบบนี้ผมว่าจะมีอาการอย่างอื่นตามมาด้วยน่ะสิครับ แบบนี้สะอึกไม่หยุดล่ะคร้าบบบบบบบแล้วพี่ติ่งจะว่ายังไงล่ะครับเนี่ย

17. Moon_Shine

Moon_Shine Guest

0
    0
    0
    ล่าสุด เข้าไปอู่พี่ติ่งมาแล้วค่า

ตอนนี้ อาการหายเป็นปลิดทิ้งแล้วววว

แก้โดยการเปลี่ยนสายหัวเทียน 1 ชุดค่ะ

แต่หนูขอเพิ่มให้เปลี่ยนหัวเทียนไปด้วยเลยยยย

รวมค่าเสียหาย 1100 (800+300) เท่านั้นเองอะ

ขอบคุณพี่ ๆ ในเวป + พี่ติ่งมาก ๆๆๆๆ นะคะ

ว่าง ๆ จะแวะไปใหม่จ้า ...

18. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แหล่มปายคร๊าบบบบบบ

19. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    พี่ติ่งทำอะไรได้อีกมั่ง อิอิ จะได้เอาลูกสาวไปฝากเนื้อฝากตัวมั่ง

20. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

อู่แกทำได้ทุกอย่างครับ ซ่อมรถ เล่นหมากรุก แหย่หลานสาว คิดเลข เอาขาไปเสี่ยงกะหมาแกก็ได้ค๊าบบบ
    มีอะไร โทรไปปรึกษาแกดูครับ

21. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    โห้ ทำได้ทุกอย่าง ต้องไปมั่ง แล้ว
    อยากเปลี่ยนโช๊คอ่ะพี่ ไม่บอกราคา เลย
    อือ ๆๆ ไม่ กล้าโทรไปหา คน หล่อ
    อิอิอิ

22. TraN AioF

TraN AioF New Member Member

64
    10
    0
    ร้านพี่ติ่ง อยุ่ที่ไหนอ่ะครับบอกบ้างจะได้ไปซ่อมบ้าง
    ช่วยผมบ้างน่ะครับ

23. Moon_shine

Moon_shine Guest

0
    0
    0
    ร้านพี่ติ่ง อยู่ตรงซอยวัดบัวขวัญ

เข้าไปลึกพอสมควร แต่ตรงอย่างเดียวเลยค่ะ

จนสุดซอยมันจะบังคับเลี้ยวซ้าย ร้านพี่ติ่งจะอยู่ตรงก่อนเลี้ยวซ้าย อยู่ฝั่งขวามืออะ

อธิบายงง มั้ยเนี่ย ....

โทรถามพี่แกเองดีกว่า เพราะหนูก็ไม่ใช่คนพื้นที่ซะด้วย

รู้แต่ว่า ซอยวัดบัวขวัญอยู่ก่อนพันทิพ งามวงศ์วานอะจ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้